google anylytics code

Author Topic: นครนายก – เขาใหญ่ TRIP 06/05/12 by ck  (Read 17757 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ck

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile
    • Email
นครนายก – เขื่อนขุนด่านปราการชล - เขาใหญ่ TRIP

เมื่อวันอาทิตย์ 6 พค.2555 พวกเราเดินทางไปนครนายก - เขื่อนขุนด่านปราการชล - ขึ้นเขาใหญ่ กันครับ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณผู้สนับสนุนครับ

รพ.บางโพโดยพี่หน่อง ให้ทั้งปัจจัยและน้ำดื่มบริสุทธิ์

To Sit โดยพี่โต

และ บ้านสวนสาริการีสอร์ทโดยคุณอู๊ด

ด้วยเงินสนับสนุนของท่านทั้ง 3 นำมาซึ่ง ถุงผ้าที่ระลึก – อาหารเช้าเล็กๆ และน้ำดื่ม รวมไปถึงอาหารกลางวันราคาพิเศษสุด 100 บาทต่อคน

และที่ขาดไม่ได้ต้องขอบคุณผู้ร่วม trip ทุกท่าน 14  คัน 26 คนครับ We had 14 BMWs

1.พี่หน่อง nong28 มากับ BMW E28
2.พี่โต Toronto มากับ  BMW E23
3.พี่โอ bmw fascination และน้องมินท์มากับ BMW E28
4.สันต์ wisanoE28 และครอบครัวมากับ BMW E28
5.วิ White Shark มากับ BMW E28
6.จ้อ jor_E28 มากับ BMW E28
7.นะ hikaru มากับ BMW E21
8.เดียว dk E21 (Speed way) และหวานใจมากับ BMW E21
9.คุณนก noke32 กับลูกชาย มากับ BMW E32
10.บอย anusorn za มากับ BMW E34
11.โจ้ JORYOR มากับ BMW E28 ALPINA
12.บอล blacksummerและครอบครัวมากับ BMW E28
13.เอก Ake it’s up to you และครอบครัวมากับ BMW E30
14.เป้า ck และครอบครัวมากับ BMW E28

นอกจากนี้ยังมีสมาชิกที่มาโดยไม่ได้ขับรถมา แบบว่ามากับเค้าน่ะ ได้แก่ ตั้ม arche555 กะ บั๊ม remotec

Trip นี้เราได้รับอรรถรสของการขับเกือบครบถ้วน ทั้งแดด ฝน และถนนชื้นๆหลังฝน
จบ Trip นี้แล้ว หลายท่านที่ไม่เคยได้ลองขับรถตัวเองมุดเข้า-ออกโค้ง โยกซ้าย โยกขวา หรือ “เล่น’ กับการถ่ายน้ำหนักซ้าย-ขวา / หน้า-หลัง ให้ได้ลิ้มรสอารมณ์สุนทรีในการบังคับควบคุม BMW ของเรา ผ่านวิวและอากาศเย็นชื่นใจ อย่างโค้งบนเขาใหญ่ น่าจะเกิดความมั่นใจในรถของตัวเองมากยิ่งขึ้น และอาจจะถึงกับทึ่งว่ารถ BMW รุ่นเก่าๆ อย่างของพวกเราจะมีสมรรถนะดีถึงเพียงนี้ ไม่ว่าจะเป็นทั้งรถที่ได้ modify ช่วงล่างและเบรกมาหรือช่วงล่าง-เบรกเดิมๆ ต่างได้สัมผัสอารมณ์ Sheer Driving Pleasure อันแท้จริง

High light ของ Trip นี้เราได้กิจกรรมร่วมกันหลายประการอยู่ 

1.พวกเราได้รวมกลุ่มกันขับรถระยะไกลไปด้วยกัน
2.ได้ไหว้พระ
3.ได้ขึ้นไปถ่ายรูปกันบนสันเขื่อน
4.ได้ทานอาการกลางวันด้วยกัน
5.ได้กราบอนุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวร
6.ได้รับรู้สมรรถนะของ BMW ของพวกเราฉวัดเฉวียน มุดเข้า-ออกโค้งบนเขาใหญ่
7.ได้เข้าเยี่ยมชม DASADA gallery ที่มีแต่ดอกไม้ดอกโตๆ งามๆ
ที่นี่ได้ถูกใช้เป็น location ละครหลายเรื่อง ที่ออกอากาศอยู่ขณะนี้ ละครช่อง 3 เรื่อง แววมยุรา
และ
8.ได้ทานมื้อเย็นณ.To Sit Bloom อันเป็นสาขาหนึ่งของ To Sit กทม.

Sunday 6 May 2012. We had the driving trip to visit the embankment and drove to Koh Yai where has so many corner road for us to have fun. We had very nice lunch at the resort where manages by one of our member.

In conclusion we had really nice and so much impressed with trip.

ตัวอย่างเหตุการณ์ Xample of the event

รูปตอนที่ขับรถขึ้นบนสันเขื่อนขุนด่านฯ   While we went up to the embankment.

จอดเรียงกันบนเขื่อนขุนด่านฯ  Up there

ขับรถมุดโค้งบนเขาใหญ่ ฝนตกพรำๆ สนุกมาก

ออกตัวก่อนว่ารูปที่ผมมีเยอะมากกกก... นะครับ อย่าเพิ่งเบื่อกันซะก่อนนะ

« Last Edit: May 23, 2012, 09:36:15 PM by ck »

Offline ck

• Email
เข้าเรื่องกันเลย...

ณ.จุดนัดพบ  JUSCO คลอง 2

ที่โต๊ะลงทะเบียน บั๊มกำลังลงชื่อ เที่ยวนี้ไม่ได้เอาทั้ง  BMW E28 Remotec และ BMW E34 AC Schnitzer มา แต่มากะบอยแทน

ผู้จัดคือกระผมเองได้เตรียมถุงผ้ารักษ์โลก  BMW E12-E28 Thailand Club ใส่อาหารเช้าและน้ำดื่มบริสุทธิ์ไว้แจกฟรีกับผู้ร่วม trip นี้ทุกท่าน

Wheat Jerm Spaghetti Bun และ Ham Donut จากร้าน Bakery เจ้าประจำ
นอกจากนี้ยังมีข้าวเหนียวหมูปิ้งหน้าปากซอยบ้านผมมาเสริมด้วย

พี่โอกะน้องมิ้นท์ ลงทะเบียน

หลังจากลงทะเบียนแล้ว แต่ละคันต่างก็แยกย้ายกันไปติด Sticker กันอย่างขะมักเขม้น

นายบอย

คุณนกกะลูกชาย ช่วยกันติด sticker บน BMW E32 คันหรู

เดียวกะฝ้าย

พี่หน่องกำลังบรรจงติด sticker To Sit บนฝากระโปรงหน้า BMW E28 คันเนี๊ยบบบ..
ขณะที่นายวิก็กำลังแกะขอบ sticker ติดบน whiteshark คันแรง

พี่โตก็ติด Sticker รพ.บางโพ บนประตูด้วย

แนะนำผู้ร่วม trip นิดหน่อยครับ

พี่โต BMW E23

พี่หน่อง BMW E28

นายวิ BMW E28

ตาสันต์ BMW E28

เดียว BMW E21

นะ BMW E21

นายบอย จฉ BMW E34 รถเพิ่งออกจากอู่อาจารย์ก่อนเดินทาง 1 วัน ถามว่าเป็นไงมั่ง บอยบอกว่า ”ฟ้ากับเหวพี่”

คุณนก BMW E32

เมื่อพร้อมเดินทาง เรามี Brief กันเล็กน้อย เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันขณะเดินทาง

เอ... บั๊ม เล็งอะไรนั่น

ถ่ายรูปหมู่กันรูปนึง

พร้อมแล้ววว ไปกันเลยยย

ระหว่างทาง

Offline ck

• Email
จุดแรกที่เราแวะกันคือวิหารหลวงพ่อโสธร คลอง 8
ที่ลานจอดรถ

เมื่อกี้ที่จุดนัดพบไม่ได้ถ่ายรูปแม่-ลูกยุ้ยกะปั้งปั้งเลย

ระหว่างทางมาเราได้เจอกับโจ้ joryor ผู้ไม่เคยตื่นเช้า แต่แข็งใจตื่นมากับเรา

และเจอกับ บอล blacksummer และครอบครัว

ที่นี่เราได้กราบนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์หลากหลายองค์ครับ

พี่หน่อง ขึ้นกราบทุกศาลา ครับยอดเยี่ยมมาก

อาจารย์ตี๋ผู้ก่อตั้งวิหารแห่งนี้

ออกเดินทางกันต่อ

BMW E21 Red Fer. เครื่อง M44 ตัวแรงของนะ Hikaru

BMW E28 ALPINA looked ล้อ 18 ของนายโจ้

BMW E28 สีขาวกันชนใหญ่ล้อ BBS 17 คันเนี้ยดูสวยลงตัวดี บอลได้หดกันชนแล้วด้วย ดูทะมัดทะแมงขึ้นเยอะ ความสูงของรถก็กำลังเหมาะ งามดี

นายวิ เที่ยวนี้ไม่เห็นรังแกเด็ก แต่... แผดเสียงคำรามของเครื่อง M20 2.5 ซะสนั่นเขาไปเลย

นายจ้อที่ถูกผมแอบวางตัวไว้เป็นรถ service ของ trip เราครับ ท้ายรถแกมีแต่เครื่องมือ เห็นบอกว่าบนเขาใหญ่ มีOver steer กลางโค้งด้วย แต่ฝีมือมี เลยแก้อาการกลับมาได้อย่างปลอดภัย

BMW E32  ของคุณนกแล่นไปแบบ Executive หนักแน่น นุ่มนวล

Offline ck

• Email
สถานีต่อไป “ร้านกาแฟมนต์รักคลอง 15”  Next Station Mon Rak Klong Sib Hah

มี BMW E30 ของ เอกมาจอดรอ นายเอกเป็นพี่ชายนายบอลครับ มาจากสมุทรปราการทั้งคู่ เมื่อเจอกันก็ลงทะเบียนรับของและลงมือติด sticker

ทยอยขับรถเข้ามาจอดกันที่ลานจอดรถ
BMW E23 เครื่อง M30 2.8 คันเนี้ย.. งามม เนี๊ยบไปทุกมุม เครื่องยนต์ถูกปรับตั้งโดยอ.ทแกล้ว เสียงดุ และไพเราะหูมาก

จอดรถเสร็จก็ถ่ายรูปซะหน่อย

เขยิบเข้ามาอีกนิด

พี่โตบอกว่าชอบถุงผ้าของเรามาก ดีใจจัง..

พวกเราเป็นกันแบบนี้ตลอดๆๆๆๆครับ ต้องยืนคุยกันที่รถ เรื่องโน้นเรื่องนี้ ไม่มีวันหมดเรื่องคุย  ผมก็เป็น อิอิ

กลุ่มนี้นั่งหย่อนใจ แต่ก็ไม่วายคุยกันเรื่อง BMW

วาฟเฟิล อร่อยใช้ได้ครับ

3 ผู้ยิ่งใหญ่ (ตั้งชื่อภาพหยั่งกะหนัง)
จริงๆแล้วเป็น 3 พี่ชายที่น่ารักของพวกเราครับ

เอ้า เดินทางงงงง...ต่อ....

BMW E28 ของสันต์คันนี้ก็ไม่ใช่ย่อย ขาลงจากเขาใหญ่ เป็นอีกคันที่อิ่มเอมกับ Sheer Driving Pleasure ไม่ใช่น้อย ปล่อยเสียงทุ้มลึกกดคันเร่งส่งลงจากเขา ยาวๆ ฉีกผมไปแบบ อืม...แค่เห็นก็มันส์ไปด้วยแล้ว

เดียว คันนี้แรงมาก ใต้ฝากระโปรง BMW E21 ของเค้าเป็น SR Turbo มี Inter Cooler ใบเขื่องแปะอยู่หน้าสุด

ระหว่างทางนิดหน่อย

เอ... ใครน๊า... เปิดกระจกขับรับลม  8)

นี่ด้วย

« Last Edit: May 09, 2012, 10:38:10 AM by ck »

Offline ck

• Email
นอนก่อนนะ พรุ่งนี้มาต่อ   8)

ck

Offline Ball BlackSummer

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
โปรดติดตามตอนต่อไป   รอครับ รอๆๆๆๆ :'(

Offline nammon

• Full Member
 8) มาปูเสื่อรอแล้วครับพี่เป้า  :-*

Offline E21 (Speed way)

• dk_auto
    • MSN Messenger - dk_auto@hotmail.com
    • Email
เปิดกระจกขับไม่ใครหรอกครับ.... ผมเองงงงงง :D :D :D :D

สำหรับชีวิตที่ขาดไม่ได้ อิอิ...

Offline ck

• Email
ต่อครับต่อ

BMW E34 ของบอยคันเดียว พวกเราเรียกเค้าว่า จ่าเฉย บังเอิ๊ญ บังเอิญ ป้ายทะเบียน เป็น “จฉ” เลยได้เป็นทั้ง “จ่าเฉย” และ “ใจโฉด” สาวๆระวังให้ดี อ้อ...  ลืมไป คันนี้พิเศษหน่อยเป็น Diamond Series ครับ ภายในประดับเพชร ระยิบระยับเลย เจอกันขอชมกันได้

จอดติดไฟแดงนายบั๊ม เปิดประตูออกมาเก็บภาพ บั๊มบอกว่า เปิดกระจกไม่ได้คร๊าบบบบ...

พอเข้าใกล้เขื่อนฝนก็ตกลงมาไม่หนักมาก ตอนนั้นคิดในใจ เดี๋ยวคอยดูขึ้นถึงข้างบนฝนต้องหยุด

ยางของพวกเราทำหน้าที่ได้ดี

ทางขึ้นสันเขื่อน

ระหว่างทางขึ้นไปบนสันเขื่อน
กำแพงที่เห็นด้านหน้านั้นก็คือตัวเขื่อนครับ

ต้นหญ้าพลิ้วตามแรงลมที่รถพวกเราแล่นผ่าน

อากาศชื้นๆ ฝนเริ่มหยุด

ถนนแฉะๆ

เมื่อถึงข้างบน ฝนหยุดสนิท อากาศเปิดโปร่งดีมากๆ เราจะจอดลานที่คนทั่วไปเค้าจอดกันข้างๆป้ายเขื่อน แต่ นายสันต์ขึ้นไปลานด้านบนสำรวจให้ ได้ความว่าจอดได้อย่างค่อนข้างส่วนตัว เราเลยย้ายกันไปด้านบน
นายสันต์กะตาวิ ทำหน้าที่จัดการเรื่องจัดรถ ขอบคุณนะ...

จอดกันได้แบบเนี้ย

ต่อไปช่างภาพของเราก็กระหน่ำเล็ง-ยิง

เอ้า.. ตาสันต์แอบทำอะไร..

พ่อคนนี้สิ ตัวก็ใหญ่เป็นช้าง (พวกเราเคยเรียกเค้าว่าช้างเมื่อ 3 ปีก่อน 9ชื่อนี้มีตำนาน) ต่อๆๆ ตัวก็ใหญ่เป็นช้าง ยังจะปีนเขาอีก กลายเป็น “ช้างปีนเขา”
แต่เค้าก็ได้ภาพสวยๆมาฝากพวกเราครับ

ตอนลงนี่สิ บั๊มร้องแปร๊นน... แล้วบอกว่า “พี่.. ผมจะลงยังไงเนี่ยยยย”

ช้างปีนลงจากเขา

Offline ck

• Email
ขั้นโฆษณา เหมือนทีวีนิดนึง

น้ำดื่มบริสุทธิ์จากรพ.บางโพ เชิญใช้บริการตรวจสุขภาพได้ค่ะ  ตุ๊ง ตุ่ง...

นั่นๆๆๆๆ นายจ้อ มุดรถบอลทำไม
จ้อบอกว่า ขอดูขากันชนหน่อยนึง จะมาทำให้พี่เป้ามั่ง  เอาเลยจ้อ ดูให้เต็มที่เลยยย  อิอิ

คุณนกกะพี่หน่องนั่งหลบแดดในรถนำเที่ยว

นายตั้ม arche555 ผู้ที่มี BMW E12 ที่สวยติดอันดับ top 5 ของเมืองไทย ดูรถของเค้าได้ใน Member Gallery ด้านนอก  http://bmwe12thailand.com/Gallery.html

พี่โต update Face Book ตลอดเวลา เพื่อความสดของรายงาน รุ่นใหญ่จอใหญ่

นายบอล ก็ update ด้วย รุ่นเล็กก็จอเล็กกว่า

เดินไปถ่ายรูปที่ป้าย
ตาบอย จฉ act ท่า มีแปร๊นน เอ๊ย บั๊ม เป็นช่างภาพ

พี่โตมีแถว BMW อยู่เบื้องหลัง

เราไปเดินบนสันเขื่อนกัน

2 สาว หลานมิ้นท์กะอาบัว

2 พ่อ-ลูก น่ารักจัง

บัวกะพี่โต รูปนี้ดูดี พี่โตเท่ห์

ครอบครัว หฤหรรษ์

นายจ้อ

ถ่ายรูปร่วมกันบนสันเขื่อนเพื่อบันทึกว่า วั้นนี้วันที่ 6 พค. 2555 เรา BMW E12-E28 Thailand Club ได้มากันแล้วครับ

เดินกลับไปที่รถของพวกเรา

ออกเดินทางกันต่อ

**เดี๋ยวเย็นมาต่อครับ**
« Last Edit: May 09, 2012, 11:39:30 PM by ck »

Offline f_feb

• Sr. Member
    • Email
Re: นครนายก – เขาใหญ่ TRIP 06/05/12 by ck
« Reply #10 on: May 09, 2012, 01:50:20 PM »
สวย และ หล่อ กันทุกคนเลยครับ รถก็เทห์กันทุกคันเลย

เสียดายมากครับที่ไม่ได้ไปด้วย

Offline Singh

• Newbie
  • *
    • Email
Re: นครนายก – เขาใหญ่ TRIP 06/05/12 by ck
« Reply #11 on: May 09, 2012, 05:33:45 PM »
พลาดไปครับงานนี้ :( เพื่อนสนิทผมแต่งงาน รวมทั้งฉลามของผมทำสีอยู่ครับ ยังไม่เสร็จเลย แล้วผมจะ Update เรื่องปะผุทำสีรถผมครับ

Offline SHORTYS

• Sr. Member
  • โลกกึ่งความจริง กึ่งความฝัน
« Reply #12 on: May 09, 2012, 08:13:33 PM »
ผม รุสึก "พลาด ล่ะ"..ที่ไปไม่ได้
เปน สัปดาห์ ที่ผม ต้อง กลับบ้าน เฮา ยโสธร ไป เอาบุญ..

... ไว้ ทริป ต่อไป ครับ ขอไปด้วย เด้อ ครับ

???
Stay Light Little Flyingfire...

Make Light before my eyes

Offline White Shark

• Email
« Reply #13 on: May 09, 2012, 08:27:25 PM »
กลับมาขับรถในกรุงเทพ   คันเร่ง เบ๊า เบา    ;D ;D ;D

Offline (0o=lll=o0) remotec

• MSN Messenger - bumpdrumer@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - bumpdrumer@yahoo.com
« Reply #14 on: May 10, 2012, 11:23:52 AM »
พี่เป้าครับ มันน่าจะเป็นช้างป่านะพี่ ช้างภูเขาไม่มี แต่ลักษณะเนี๊ยะ มันต้องเลียงผานะพี่ :D

Offline u๊าuกloJ

« Reply #15 on: May 10, 2012, 02:31:02 PM »
สนุกสนานตามสไตล์เวปนี้จริงๆ
 :)
<a href="http://www.uniqlo.com/calendar/swf/uqcal_bp_loader.swf?cID=JP&amp;amp;aID=13203&amp;amp;bgm=0&amp;amp;size=large&amp;amp;bID=135633" target="_blank" class="new_win">http://www.uniqlo.com/calendar/swf/uqcal_bp_loader.swf?cID=JP&amp;amp;aID=13203&amp;amp;bgm=0&amp;amp;size=large&amp;amp;bID=135633</a>

Offline Ball BlackSummer

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
« Reply #16 on: May 10, 2012, 04:12:47 PM »
ทริปหน้า น่าจะเอาฉลามไปปล่อยทะเล  ;D ;D

Offline Att

• Email
« Reply #17 on: May 10, 2012, 04:59:55 PM »
น่าสนุกกันจังนะครับ ยินดีด้วยครับ  :)
Good Day Everyday

• Email
« Reply #18 on: May 10, 2012, 06:28:25 PM »
พี่เป้าครับ มันน่าจะเป็นช้างป่านะพี่ ช้างภูเขาไม่มี แต่ลักษณะเนี๊ยะ มันต้องเลียงผานะพี่ :D

เลียงผา น่าจะใหญ่ไป   ช้างภูเขาน่ะ พี่ว่าโอ นะน้อง  (แบบน่ารัก น่ารัก)   ;D ;D ;D

Offline ck

• Email
« Reply #19 on: May 10, 2012, 09:57:22 PM »
ลงจากสันเขื่อน

เห็นเขื่อนชัดๆ อลังการมากกก

เข้าทานมื้อกลางวันกันที่ ร้านอาหารบ้านคุณลุง   

เดินกันมาจากล่านจอดรถ

น้ำพริกกุ้งสด

ปลาทอดน้ำปลา

อาหารจานอื่นๆ ถ่ายไม่ทัน  ;D

ที่โต๊ะอาหาร

บั๊ม บอย โจ้ วิ หนุบๆ หนับๆ

โต๊ะนี้พี่หน่องบริการเอง

โต๊ะครอบครัว บอลกะเอก

มีเดียวกะฝ้ายนั่งอยู่ด้วย

ขอบคุณคุณอู๊ดสำหรับอาหารมื้อใหญ่มื้อนี้ครับ

« Last Edit: May 10, 2012, 10:36:05 PM by ck »

Offline ck

• Email
« Reply #20 on: May 10, 2012, 09:58:20 PM »
หลังจากอิ่มกันถ้วนหน้าแล้วเราก็เดินทางกันต่อ แวะเติมน้ำมันกันก่อน

ระหว่างทาง

BMW E28 เครื่อง M20 2.5 คันนี้ก็เป็นอีกคันหนึ่งผ่านมืออาจารย์ปรับตั้ง พี่หน่องบอกว่าไม่เคยพารถคันนี้มาเที่ยวไกลแบบนี้เลย สิ่งที่ได้รับก็คือความสนุกที่เพิ่มขึ้น เมื่อได้ควบคุมรถโยกซ้ายโยกขวาผ่านแต่ละโค้งบนเขาใหญ่ และได้กดคันเร่งแบบเต็มๆเท้า มั่นใจใน BMW E28 มาก

ก่อนขึ้นเขาใหญ่เราเข้ากราบสักการะศาลสมเด็จพระนเรศวรกันก่อนครับ

ที่จอดรถว่างเป็นแนวยาว เราจอดเรียงกันสวยงามพอดี๊พอดี

กราบถวายบังคมพระบรมราชานุเสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวร

วันนั้นมีกองทหาร มาอัญเชิญพระบรมรูปขึ้นแท่น

ออกจากศาลฯ เรามาจอดรอกันทางขึ้นเขาใหญ่ ฝนตกพรำๆ

Offline ck

• Email
« Reply #21 on: May 10, 2012, 09:59:22 PM »
หลังจากจ่ายค่าสนามตามที่ตาสันต์บอก เรามาตั้งหลักกันก่อนที่จะขึ้นไปโยกซ้าย โยกขวากัน

ไปกัน..

ภาพนี้โจ้มองอะไรซักกะอย่างนะ

ฝนตกช่วงแรกๆ ผมอยู่กลุ่มที่ 2 มีโจ้ พี่หน่อ งนายวิ  ผม และตาสันต์ปิดท้าย

สันต์อยู่หลังผม

มีจักรยานสวนลงมาด้วยความเร็ว

วิมีอึดอัดบ้าง แต่ก็ยังตามพี่หน่องไปเรื่อยๆ

« Last Edit: May 10, 2012, 10:52:43 PM by ck »

Offline ck

• Email
« Reply #22 on: May 10, 2012, 10:43:56 PM »
ช่วงที่สนุกมากช่วงหนึ่งครับ พวกเราเรียกว่า รถไฟเหาะ เราขึ้นเขาไปจนถึงยอดแบบ มองไม่เห็นถนนต่อ แล้วเราก็ปักหัวลง ถนนชันค่อยข้างมาก ถนนตรงๆ ย่าวๆ

แล้วก็ขึ้นเขาอีกลูกนึง

วิวต้นไม้ข้างทาง

กลุ่มแรก พี่โอ กะนายจ้อ มาถึงก่อน เราจอดรอกันที่อ่างเก็บน้ำสายศร

ถ่ายรูปกะน้องมิ้นท์

BMW E28 ขาว-ล้อทองของพี่โอคันนี้ไปทั่วไทย ไปไกลๆอย่างสังขละก็ไปมาแล้ว ช่วงล่างนุ่มมาก นั่งทีไรง่วงทุกที

รูปนี้มองดูแล้วผมรู้สึกบรรยากาศเหมือน พวกเราไปทดสอบรถตัวพิเศษๆกัน อารมณ์ภาพคล้าย๐กับที่เคยเห็นใน magazine ต่างประเทศ ที่เค้าไปทดสอบรถแล้วจอดพัก

เราขยับกันไปที่ทำการอุทยาน  นั่งพักกัน

ถ่ายรูปหมู่อีกรูปนึง

Offline ck

• Email
« Reply #23 on: May 10, 2012, 10:45:15 PM »
เรากลับกันทางเดิม ระหว่างทางเจอกลุ่มลิง

ผมเอาขนมให้ด้วย

พี่หน่องอยู่หลังผม ขากลับเที่ยวนี้เราไปกันเร็วกว่าเที่ยวไปหน่อยนึง หน่อยนึงจริงๆ

พี่หน่องเกาะท้ายผมติดทุกโค้งเลย ดีนะที่โจ้อยู่หน้าผมเค้าไปเร็วพอประมาณ

วิ อึดอัดอีกแล้ว แซงสันต์กะพี่หน่องขึ้นมาจี้ท้ายผมแล้วว เอา แล้วววว ว ว

กดดัน กดดัน

มีรถไฟเหาะอีก 1 ช่วงตอนใกล้จบ พวกเราบางคน ออกขวา เร่งส่งลงเขาตามกัน 2 คัน แผดเสียงคำรามสนั่นเขาเลย

แล้วเราลงมาถึงจุดหมายโดยสวัดิภาพกันทุกคัน

« Last Edit: May 10, 2012, 11:00:23 PM by ck »

Offline ck

• Email
« Reply #24 on: May 10, 2012, 10:46:18 PM »
มาถึงดาษดา

ที่นี่เค้าเปิด Gallery ให้พวกเราโดยเฉพาะเป็น VIP Guests กันเลย ขอบคุณพี่โตครับ

ภายใน ไม้ดอกงามๆทั้งนั้น กลิ่นก็หอมชื่นใจ

เบื้องหลังภาพคู่สุดสวีต

นายจ้อ มีเสียงแซวว่ายืนตัวตรงเป็นเคารพธงชาติเลย

เลยมีภาพต่อมา  น่ารักดี 

หมียักษ์แอบดู

คุณแม่ของผมรูปนึงครับ

Offline ck

• Email
« Reply #25 on: May 10, 2012, 10:49:10 PM »
ปิดท้ายกันที่นี่ครับ To Sit Bloom ในบริเวณดาษดา

ลานจอดรถ

รูปหมู่ส่งท้าย trip นี้ครับ

ที่โต๊ะอาหารที่ถูกตระเตรียมไว้ให้พวกเรา

ยุ้ยกะปั้งปั้ง

พี่โอ-น้องมิ้นท์

ผมสั่งไอติมมากินน่ะ รู้แค่ว่าเป็นชอคโกแล๊ตอะไรซักอย่าง อร่อยและเข้มข้นมาก กินหมดไปแล้ว นึกขึ้นได้ว่าไม่ได้ถ่ายรูปเลยมีรูปมาให้ดูนิดนึง

เรามาปิด trip กันที่ลานจอดรถครับ

ผม

พี่หน่อง

พี่โตและพี่โอ

เราแวะตลาดหนองชะอมซื้อของฝาก

ขอบคุณผู้ร่วม trip ทุกท่าน ขอบคุณผู้สนับสนุนทั้ง พี่หน่อง พี่โต และคุณอู๊ดอีกครั้งครับ

ผมเชื่อว่าผู้ร่วม trip นี้ทุกท่าน ได้อิ่มเอมกับบรรยากาศ อาหาร และ สุขสันต์กับอรรถรสของการขับขี่ BMW ของพวกเรา
และได้ดื่มด่ำกับ Sheer Driving Pleasure ไม่มากก็น้อยครับ

ผมมีความสุขมากๆเลย   8) 8)

เจอกัน TRIP หน้า  ไปไหนกันดีน๊า...  เอาฉลามไปลงเที่ยวทะเลท่าจะดี

เอ.. ใครอยากมาไล่เขม่าที่เขาใหญ่กันอีกมมั่ง

ck

« Last Edit: May 10, 2012, 11:06:45 PM by ck »

• Email
« Reply #26 on: May 10, 2012, 11:15:49 PM »
ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ และทริปขับรถเที่ยว ครับพี่   รักปลาฉลามขึ้นเยอะ จากเดิมที่ถูกชะตาอยู่แล้ว 

ผมปล่าวอึดอัดนะครับ    :D :D :D

ตาสันต์ อ่ะ  เริ่มก่อน  ผมขับตามพี่หน่องอยู่ ดี ดี     ;D ;D ;D
มีคนนำแล้ว  นู๋ก็ตามดิ    สนุกมากครับ   :-* :-* :-*
« Last Edit: May 10, 2012, 11:29:56 PM by ck »

Offline ck

• Email
« Reply #27 on: May 10, 2012, 11:32:33 PM »
ตาวิ  พี่หน่องก็อึดอัดเหมือนกัน  พอลงมาข้างล่าง กดตามตาสันต์กะวิไปฉิวเลยเชียว

ck

Offline Memoranda

• Email
« Reply #28 on: May 11, 2012, 12:00:04 AM »
ขอบคุณสำหรับรูปที่นำมาให้ชมครับ น่าสนุกมาก เห็นเพื่อนๆสมาชิกแล้วดูอบอุ่นดีครับ

MON

Offline hikaru

• Email
« Reply #29 on: May 11, 2012, 10:38:41 AM »
อยากอัดบ้างง!!! ขากลับก่อนถึงบ้าน เลยอัดบนทางด่วนแทน  :D