google anylytics code

Author Topic: กันชน big bumper ใครมีอย่าทิ้งนะ/Don't get rid of it!!  (Read 20410 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline hutindy

• Hero Member
    • MSN Messenger - hut_indy@hotmail.com
    • View Profile
    • Email
ตอนนี้ผมใส่กันชนใหญ่อยู่ เปลี่ยนเป็นกันชนเล็กดีไหมครับ (E28) ???

อันนี้แล้วแต่ความ ชอบ ส่วนตัวครัฟ

แต่สำหรับตัวผมเอง ชอบกันชนใหญ่ครัฟ

ใช้งานได้จริง (ชนได้จริงครัฟ)

ส่วน สปอย์ล่าง ตีเอาตามอัทยาศัยครัฟ ผมก็อฟ kubota มา

รถดี มีกะตังค์ น้ำมันพร้อม ตรูไปหมด

Offline Mr.McCOY

• Full Member
    • Email
อันนี้แล้วแต่ความ ชอบ ส่วนตัวครัฟ

แต่สำหรับตัวผมเอง ชอบกันชนใหญ่ครัฟ

ใช้งานได้จริง (ชนได้จริงครัฟ)

ส่วน สปอย์ล่าง ตีเอาตามอัทยาศัยครัฟ ผมก็อฟ kubota มา

ชอบจังเลยครับ ก๊อบKUBOTA

เดี๋ยวผมลองหาก๊อบCATTERPILLAR / KOMUTSU ดูบ้างดีกว่า....อิอิ :D

Offline Ball BlackSummer

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
มีรูปกันชนหลังมั้ยครับ (แบบที่ต่อชายล่างแล้วอ่ะครับ) เผื่อจะเลียนแบบ :-[      ขอบคุณครับ

• MSN Messenger - hut_indy@hotmail.com
    • Email
มีรูปกันชนหลังมั้ยครับ (แบบที่ต่อชายล่างแล้วอ่ะครับ) เผื่อจะเลียนแบบ :-[      ขอบคุณครับ

ใส่แต่ด้านหน้าก้อพอล่ะครัฟ

ด้านหลังก่ะด้านข้างม่ะต้อง

หาหลังสวยๆมาลงก้อเต็มล่ะครัฟ

รถดี มีกะตังค์ น้ำมันพร้อม ตรูไปหมด

• Email
กันชนใหญ่ทำให้ตูดดูเต็มด้วยครัฟ

เหมือนสาวๆที่มีก้นเลย 5555

• Email
เห็นเมืองนอกเค้าก้อใส่แต่ข้างหน้าน่ะครัฟ

Offline Ball BlackSummer

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
หางหลังแบบตรงรุ่น ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ แล้วซื้อแถวไหน     หรือว่าตีไฟเบอร์ใหม่เลย
ขอบคุณครับ :-[

Offline swatterssr

• Newbie
  • *
    • BMW POWER bi-turbo
His disciple...
BMW POWER bi-turbo
Cypress, Texas, USA

Offline bmw fascination

• VIP Member
    • Email
ฮัทดูแล้วน่าจะไม่ใช่ก๊อปคูโบต้านะ น่าจะก็อป ALPINA กันชนเล็กแบบดื้อๆ ยังไงก็สวยโดดเด่นดีครับ ขับมาโชว์ตัวที่กรุงเทพฯบ้างนะ

• Email
Thanks a lot for a nice link and what a nice E28 ever. Hope you enjoy driving E28s in Texas.

Offline swatterssr

• Newbie
  • *
    • BMW POWER bi-turbo
ถ้าไม่เปลี่ยนก็อยากทำให้โหดๆแบบนี้
ไม่รู้จะหาคางแบบนี้ได้ที่ไหนครับ :-*

More info can be found here http://bmwe12thailand.com/board/index.php/topic,1373.0.html
His disciple...
BMW POWER bi-turbo
Cypress, Texas, USA

Offline Mr.bank

• Sr. Member
  • ไม่แรง..แต่แซงยาก
    • Email
ผมชอบถอยชนเสาร์ตามที่จอดรถตามห้างอยู่บ่อยๆ....ช่วยใด้เยอะเลย

55555....

Offline wankun

• Sr. Member
    • Email
รถผมกันชนบิ๊ก แต่ใส่กันชนเล็กครับ

มันใหญ่ไป และไม่ค่อยชอบ(ความคิดผม)

กันชนเล็กมองดู คราสสิกดี (ตอนนี้ก็ยังอยู่กันชนบิ๊ก)

แต่มันก็แข็งแรงจิงๆ

พ่อผมชนกับ taxi ท้ายบุบไปเลย

แต่ e12 จมูกบี้ เปนรอยตรงสันฝากระโปรง

แต่ไม่บุบครับ ถ้าอยากได้ของใหม่

ไปร้านแถวสะพานควายเห็นเขายังบอกว่ามีอยู่

ใหม่ๆ มือ1 เก่าเก็บ แต่ราคาอยู่ที่คุณแล้วละ
ร้านไหนอ่ะคับ
รบกวนชี้เป้าโหน่ยคับ
อยากได้อ่ะ

Offline khem_thekop

• Newbie
  • *
  • เมื่อไรจะได้ทำสีใหม่แว๊
    • Email
เคยมีประสบการณ์ตรงแล้วครับ

จอดติดอยู่บนสะพาน พอจะออกตัวดันเข้าเกียร์ผิดไปโดนเกียร์ถอย พุ่งไปโดนมาสด้าคันข้างหลัง

คู่กรณีกันชนยุบไปเกือบถึงโครงรถ

พอประกันมา จัดการถ่ายรูปคู่กรณีเสร็จ จะหันมาถ่ายท้ายรถผม เล่นเอาเหวอ

ไม่มีรอยซักกะติ๊ด  ;D

เดินวนหาตั้งนานก็ไม่เจอรอย สุดท้ายเลยจำใจกดชัตเตอร์ไปชิวๆ 3 ครั้ง

ผมอดหัวเราะไม่ได้ จนเจ้าของมาสด้าหันมาทำตาเขียวใส่ เกือบโดนตืบแล้ว  ;D

ชนกำแพงลานจอดรถที่ชิวๆ เลย

• Email
ยุคปี 80 เป็นยุค big bumper ฮิตเนื่องจากกฎเหล็กของ US ทีเน้นการปกป้องการชนที่ระดับความเร็วต่ำโดยไม่ทำให้ตัวรถยนต์และผู้โดยสารบาดเจ็บ จากนั้นพี่ VV เริ่มจับมาใส่ 244 DL/GL พี่ Merc จับมาใส่ W123 ไล่ไปจน S-class ส่วนพี่ BMW ไม่น้อยหน้าจับมาใส่ทุกรุ่นไม่ว่าจะเป็น E12 E21 E28 E30 E23 E24 แต่ทางยุโรปไม่ปลื้มกับขนาดที่เทอะทะสักเท่าไหร่ เลยไม่ยอมเปลี่ยนตามจีงยังคงมีกันชน euro bumper มาให้เราเลือกไงล่ะครับ

แต่ภายใต้ความเทอะทะมีความปลอดภัยเป็นพระเอกครับ มันเป็น passive safety ที่ช่วยคุณได้ยามวิกฤติครับ
« Last Edit: October 08, 2011, 12:07:11 AM by bmw fascination »

Offline plug

• Jr. Member
  • **
    • Email
รถผมโดนรถผมชนคับ รถผมคันที่โดนชนกันชนแตกเลยคับจำเป็นต่องเปลี่ยนกันชนใหม่คับ อีกคันที่ชนรถผมอีกคับคับเหมือนเดิมคับมันไม่เป็นอะไรเลยคับ งง เลยอะ

เอาละไม่ต่อง งง กันนะคับ ที่ว่ารถผมโดนรถผมชนนะมันเป็นเรื่องจริงคับเพราะว่ามันลากกันมาคับ คันที่ลากเป็น toyota คับ คันที่ถูกลากก็เป็น e28 พี่ big เรานี่เองคับ ;D

Offline boom

• Newbie
  • *
    • Email
ของผม ล่าสุดโดน 22ล้อเกี่ยว big bumper ขาดยาวมาถึงกลางรถ สุดท้ายมีอะไหล่ เปลี่ยนใหม่ จื๊ดกว่าเดิมครับ

« Last Edit: October 08, 2011, 12:11:27 AM by bmw fascination »

• Email
ของผม ล่าสุดโดน 22ล้อเกี่ยว big bumper ขาดยาวมาถึงกลางรถ สุดท้ายมีอะไหล่ เปลี่ยนใหม่ จื๊ดกว่าเดิมครับ

ฟังดูอาการน่าจะไม่เบา มีอะไรชำรุดเสียหายบ้างครับ ขอให้รถกลับมาอยู่ในสภาพดีเหมือนเดิมครับ

• Email
รถผมโดนรถผมชนคับ รถผมคันที่โดนชนกันชนแตกเลยคับจำเป็นต่องเปลี่ยนกันชนใหม่คับ อีกคันที่ชนรถผมอีกคับคับเหมือนเดิมคับมันไม่เป็นอะไรเลยคับ งง เลยอะ

เอาละไม่ต่อง งง กันนะคับ ที่ว่ารถผมโดนรถผมชนนะมันเป็นเรื่องจริงคับเพราะว่ามันลากกันมาคับ คันที่ลากเป็น toyota คับ คันที่ถูกลากก็เป็น e28 พี่ big เรานี่เองคับ ;D

เล่นมุขกันก็ไม่บอก การลากรถที่ระบบเบรคไม่มีสุญญากาศในหม้อลมเพราะไม่ได้เดินเครื่องไว้ มีความเสี่ยงมากที่จะเบรคไม่อยู่ครับ ถ้าใช้เหล็กลากรถจะลดความเสี่ยงลงได้ครับ