google anylytics code

Author Topic: มาแชร์ไอเดียเฉลี่ยความคิดกัน  (Read 16575 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eแอบ23

• VIP Member
  • Hero Member
    • View Profile
    • Email
ตั้งใจไว้นานละครับว่าจะถามพี่ๆน้องๆเพื่อนๆในบอร์ดของอีตา ck แห่งนี้ว่าพวกเราน่าจะทำอะไรให้สร้างสรรค์ ในทุกๆครั้งที่มีการ meeting ไม่ว่าจะเป็น mini meeting
หรือ meeting of the year เพราะว่า
1. เปิดฝากระโปรงก้มๆเงยๆ
2.สนทนาในบอร์ด
3.ขายของยิ่งกว่าสากกะเบือยันเรือรบ ( มีคนมาเขี่ยว่าพี่ๆแรงไป ) แรงตรงไหน? ก็พูดเรื่องจริง
4.รายได้ของบอร์ดเปิดมาตั้งนานแล้วเพื่อนๆที่เข้ามาคงทราบกันดีว่าไม่มีใครเสียอะไรส่วนมากก้ได้มากน้อยเฉลี่ยกันไป ทั้งในแง่วิชาการ , ปัญหาที่ข้องใจในรถที่เรารัก
เป็นต้น เพราะว่าที่นี่มีทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่เป็นผู้ให้ และมีทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่เป็นผู้รับ ck แบกอยู่คนเดียว แล้วบอร์ดจะโตได้อย่างไร? (ความเห็นส่วนตัวผมครับ)
5. เรื่องอื่นๆ 108 พันเก้า ฯลฯ
ผมก็เลยมาคิดเล่นๆว่าเราน่าจะมีการมาเฉลี่ยความคิดกันบ้างว่าใครคิดอะไรมีไอเดียอะไรก็มาแชร์ๆกันครับ เช่น
1.นอกจากเปิดกระโปรงก้มๆเงยๆแล้วควรจะมีอะไรเพิ่มขึ้นในแนวสร้างสรรค์
2.สนทนาในบอร์ดได้สัพเพเหระเป็นเพื่อนแก้เหงาผสมกับได้ข้อมูลที่มีประโยชน์สำหรับพวกเรา
3.ซื้อขายแลกเปลี่ยนเจียดกำไรมาซักนิดให้เป็นตัวเลขที่แน่นอนเลยว่าอยากจะช่วยบำรุงบอร์ดซักเท่าไหร่( ข้อนี้อย่างที่บอกว่า ผมคิดเอง ck แบกไว้เยอะ)บอร์ดจะได้มีกำลังใจเพราะไม่เคยคิดในเชิงธุรกิจ
4.ก้ประมาณว่ามาจากข้อ 3.
5. เรื่อง 108พันเก้านั้น จะขยายต่อก็จากพวกเรานี่แหล่ะครับ ช่วยๆกัน
ที่มาที่ไปสำหรับกระทู้นี้ผมคิดคนเดียวครับ ไม่มีส่วนได้เสียอะไรกับใครถ้า web master คิดว่าไม่เหมาะก็ลบได้เลยครับ ( พอดีเป็นคนตรงๆครับอยากพูดก็เลยพูด)
ปล.น่าจะหาร้านซักร้านนึงไปนั่งประจำแบบว่าร้าน A ตั้งแต่ หกโมงเย็นถึงสามทุ่มทุกๆวันพุธใครว่างก็แวะไปไม่ต้องโทรตามกันคือไปเมื่อไหร่ก็เจอคนใดหรือกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเมื่อนั้น ขอบคุณครับ
« Last Edit: March 11, 2011, 05:40:24 PM by Eแอบ23 »

Offline MySelF

• Sr. Member
    • Email
ชอบ ปล.ของพี่ไก่นะครับ แต่ดูเหมือนจะเป็นไปได้ยากจัง  :-[

ร้านประจำ...ประจำแถวไหนงะ แล้วถ้า สมาชิกเราไปไม่เยอะพอ

สอง สาม เดือนก็กลายเป็นไม่ประจำแล้วมั้งพี่  :'(

แต่ชอบนะคับ ถ้าเป็นไปได้เนียจะงามมากเลย  ::)

• Email
ไม่ลองก็ไม่รู้ ไม่ดูก้ไม่เห็น ไม่คลำก็ไม่เป็น ha ha นอธ

Offline White Shark

• Email
ไม่ลองก็ไม่รู้ ไม่ดูก้ไม่เห็น ไม่คลำก็ไม่เป็น ha ha นอธ
มันต้องไม่ทำก็ไม่เป็น   มายช่ายเหรอครับพี่   :D :D :D

Offline hikaru

• Email
อะไร คลำ อะไรทำ ติดเรทป่าวเนี่ยะ อิอิ

Offline G1

มันทำยากแต่ทำได้ครับพี่ เรื่องนี้ถ้าเอาจริงมันต้องเจอกันคุยกันเป็นแผนงาน วางหน้าที่ปรับเปลี่ยนกันหลายอย่าง ทั้งโครงสร้างคนและเวบ
แต่ถ้ากำลังคนไม่พอก็อยากครับ  ???

Offline toronto

• Jr. Member
เห็นด้วยกับพี่ไก่นะครับ

Offline ken

• **
  • VW-E21/E34
    • ICQ Messenger - 30171922
    • Email
ก็คนที่จะมาเจอกันก็เจอกันสิครับ เด๋วมาหลายๆครั้ง คนก้ตามมาเองหละครับ  คนไทยส่วนใหญ่ไม่ใช่ผู้นำแต่เป็นผู้ตาม  เอาเลยพี่ไก่ ผมเอาใจช่วย เปิดร้านเลย เอารถมาโชว์กันให้ลูกค้าดูก็ได้นะ  ผมว่าแปลกดีออก  อย่างน้อยมันก้เป้นที่ hang out ได้
คติข้อคิดวันนี้;  Nobody plan to fail, but people fail to plan.

Offline bmw fascination

• Email
เชฟใหญ่เริ่มวางเตาหลิวกับกะทะแล้วครับ งานนี้เป้าโดนไฟลนก้นเข้าแล้ว (งานเข้า) เชฟใหญ่ไฟแรงสร้างสรรค์ไอเดียบรรเจิดให้กับเวปเราครับ มีหลายประเด็นที่ต้องหารือเพราะเรื่องเงินๆทองที่ต้องช่วยกันลงขันมาสนับสนุนงานให้เดินไปด้วยดี

สถานที่พบกันแบบประจำ คงต้องร่วมกันเสนอมาครับ หนึ่งในนั้นเป็น To-sit ของพี่โตก็ดีครับ แล้วแต่โลเกชั่น เป็นวันพุธเพราะกลางสัปดาห์หรือครับหรือสะดวกเชฟใหญ่ครับ

กิจกรรม CSR ขับรถไปแบ่งปันสิ่งของให้น้องๆที่ขาดแคลน น่าจะมีประโยชน์เพิ่มขึ้นจากการเปิดกระโปรงดูของดีของแต่ละคัน ได้ประสบการณ์จากการขับรถด้วยครับ

การลงประกาศขายของควรมี กฎกติกาและมารยาทอย่างยิ่งครับ การเสนอขายสินค้าซ้ำๆ บ่อยๆ นอกจากไม่ช่วยทำให้ยอดขายเพิ่มแล้วยังเป็นสิ่งที่หลายคนมองว่าใครได้อะไรอย่างไรด้วยครับ

ควรมีมุมแนะนำเมนูอร่อย ชวนปรุงและชวนชิมโดยเชฟใหญ่สัปดาห์ละครั้ง สถานที่อาจเป็นสตูหรือหมุนเวียนเปลี่ยนไปก็ได้ครับ ประเภทอาหารอร่อยสถานที่แปลกใหม่

เป้ามีคู่คิดอยู่แล้ว คงไม่ยากครับสนองรับนโยบายเชฟใหญ่หน่อยครับ นานๆแกจึงจะมีเวลาทุ่มเทให้แบบไม่คิดค่าธรรมเนียมนะจะบอกให้

• Email
ว่าไงว่ากัน ฉันท์พี่น้อง ครับ   :) :) :)

Offline anusorn za

ใช่เลย  :-*ไม่ลองก็ไม่รู้ ไม่ดูก้ไม่เห็น

Offline ck

• Administrator
    • Email
ขอบคุณพี่ไก่ ที่เปิดกระทู้นี้ขึ้นมากระตุ้นความคิดให้ผมบ้าง และขอบคุณหลายๆท่านที่ออกความเห็นครับ

ผมเองยินดีรับฟังความเห็นของเพื่อนๆพี่ๆ ที่จะจรรโลง CLUB ของเราให้มีการพัฒนาขึ้นทั้งเรื่องความรู้เกี่ยวกับ BMW อันเป็นที่รักของเรา และ ในเรื่องที่เป็นประโยชน์ทั้งกับพวกเราและกับสังคม ผมถึงได้เปิดเรื่องย่อยๆ ขึ้นมาน่ะครับ

ผมน่ะอยากจัด TRIP ขับรถไปเที่ยว - ทำบุญ - บริจาคของ แบบวันเดียวกลับอีกน่ะครับ เหมือนที่ไปสวนผึ้งกันน่ะครับ รึไม่ก็ไปเที่ยวโดยรถ BMW ของเราก็ได้ ถือเป็นการไล่เขม่าไปในตัว

กับอยากมีนัดย่อยๆ มานั่งคุยกัน กินข้าว-กินกาแฟกัน แบบมากันได้หลากหลายกลุ่มหน่อย เพื่อมิตรภาพของพวกเรา และใครมีปัญหาอะไร เอาของจริงมาให้ดู จะได้ไขข้อข้องใจกันไป

สมาชิกท่านใดมี IDEA อะไรจะแนะนำเชิญนะครับ

ขอบคุณครับ

ck

Offline messi

• Full Member
    • MSN Messenger - wobbow777@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • Email
Like ทุกเรปครับ  :)

ปล.อยากพบปะพูดคุยกับพวกพี่ทุกคนครับ  :-*

• Email
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ พี่โตยินดีสนับสนุนแนวคิดของเชฟใหญ่แล้วครับ เตรียมสถานที่ให้เข้ามาหารือกันที่ To-sit กินดื่ม ลาดพร้าว เริ่มวันอาทิตย์นี้ได้เลยครับ ขอเป็นช่วงเย็นๆครับ เชฟใหญ่ทราบแล้วกรุณายืนยันด้วยครับ เป้าลองจัดเวลาหลังเลิกงานด้วยครับ วิด้วยครับ เคนด้วยครับ และท่านที่อยากมีส่วนร่วมช่วยกันระดมความคิดเพื่อทำให้ club มีคุณค่าเพิ่มขึ้น ขอบคุณมากครับ

Offline JORYOR

• Email
ตรงไหนของลาดพร้าวครับ พี่โอ :)

• MSN Messenger - wobbow777@hotmail.com
    • Email

Offline ken

• **
  • VW-E21/E34
    • ICQ Messenger - 30171922
    • Email
ยินดีครับ พี่โอ ยังไงช่วยโทรบอกผมด้วยนะครับ  ผมไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็ปเท่าไหร่  084-653-7447  ขอบคุณตรับ
คติข้อคิดวันนี้;  Nobody plan to fail, but people fail to plan.

• Email
ผมเองไม่เคยไปมาก่อนครับ แต่พี่โตบอกมาคร่าวๆว่าอยู่ลาดพร้าว ลองค้นใน GG มาได้ข้อมูลดังนี้ครับโจ้ ยังไงรบกวนพี่โตช่วยกรุณายืนยันด้วยครับ

To Sit Garden In Town 0-2530-7675
1571 ซอย ลาดพร้าว 94 ศรีวราทาวน์อินทาวน์ ลาดพร้าว วังทองหลาง วังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310
จากถนนลาดพร้าว เข้าซอยลาดพร้าว 94 เลี้ยวซ้ายไปทางถนนศรีวรา ร้านทูซิทการ์เด้นอินทาวน์ ตั้งอยู่ติดกับสถานเสริมความงามปริ๊นเซส บริเวณปากทางเข้าหมู่บ้านทาวน์อินทาวน์

• Email
รับทราบและขอบคุณครับพี่Oและพี่โต รวมทั้งเพื่อนๆที่แวะมาพูดคุยครับ ถ้าจะให้ดีรบกวนเป้าเอาแผนที่ร้านมาลงยิ่งดีครับ ตอนแรกกะว่าถ้าไป to sit ตรงริมเจ้าพระยาคงไม่สะดวกสำหรับหลายๆคน แต่ถ้าเป็นที่นี่สถานที่ไม่ใกล้ไม่ไกลสำหรับบรรดาพวกเราครับ อย่างที่ เคนบอกนะครับเอาไว้เป็นที่ hang out หรือ hang over?
ha ha ตกลงเป็นวันไหนดีครับที่ผมเอ่ยถึงวันพุธแค่ตัวอย่างน่ะครับ ถ้าจะให้ดีซาวเสียงดูครับ 1 วัน ต่อ 1 สัปดาห์ เป็นประจำครับ ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง?ใครว่างก็แวะไป
ทานอะไรก็จ่ายกันเองหรือแชร์ก็ว่ากันไปครับ ถ้าหยิงร้านพี่โตไม่เข้าตาเราก็หาร้านอื่นครับ ha ha

• Email
ผมเองไม่เคยไปมาก่อนครับ แต่พี่โตบอกมาคร่าวๆว่าอยู่ลาดพร้าว ลองค้นใน GG มาได้ข้อมูลดังนี้ครับโจ้ ยังไงรบกวนพี่โตช่วยกรุณายืนยันด้วยครับ

To Sit Garden In Town 0-2530-7675
1571 ซอย ลาดพร้าว 94 ศรีวราทาวน์อินทาวน์ ลาดพร้าว วังทองหลาง วังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310
จากถนนลาดพร้าว เข้าซอยลาดพร้าว 94 เลี้ยวซ้ายไปทางถนนศรีวรา ร้านทูซิทการ์เด้นอินทาวน์ ตั้งอยู่ติดกับสถานเสริมความงามปริ๊นเซส บริเวณปากทางเข้าหมู่บ้านทาวน์อินทาวน์

ผมว่าบอกอยู่เลียบด่วนทาวน์อินทาวน์ เข้าซอยบ้านต้นซุงเข้าใจง่ายกว่านะครับ :)

• Email
แล้วตกลงวันไหนครับ อาทิตย์นี้หรือพุธไหนครับ ???

• Email
update ครับ พอดีพี่โต Toronto ได้ co กับเป้าและพี่ O  โทรมาส่งข่าวว่าร้านอยู่ตรงไหน ประมาณว่าลาดพร้าวสี่สิบกว่าๆครับเยื้องกับซอย 35/1
ใกล้ๆร้านศิริชัยไก่ย่างร้านเก่าแก่ครับ ถ้ามาจากเลียบด่วนประดิษฐ์มนูธรรม ก็วิ่งผ่าน Lotus ขวามือข้ามสะพานลอยข้ามแยกลาดพร้าว แล้ว u-turn เลี้ยวซ้าย
เข้าถนนลาดพร้าวอยู่ซ้ายมือตรงสะพานลอยครับ ชื่อร้าน To -sit และร้านกินดื่ม บริหารโดยพี่โตนี่แหล่ะครับ เดี๋ยวเป้าคงเอาแผนที่มา firmed ครับ
เบื้องต้นน่าจะมาคุยเล่นๆวันอาทิตย์ที่ 13 นี้ครับช่วงเย็นๆเพราะร้านพี่เค้าเปิดเย็นๆครับ
« Last Edit: March 11, 2011, 05:23:13 PM by Eแอบ23 »

Offline toronto

เป็นที่ลาดพร้าวนะครับไม่ใช่ Town in Town อยู่ระหว่างซอย 40 กับ 42 รบกวนเป้าแปะแผนที่ให้หน่อยนะครับ

Offline ck

• Email
แผนที่ครับ

GPS CODE จาก google  : +13° 48' 2.67", +100° 30' 59.99"

ck
« Last Edit: March 13, 2011, 12:53:06 PM by ck »

• Email
แผนที่ครับ

ck

แล้วเจอกานครับพี่ในเร็วๆนี้ ตอนนี้อยู่หนองคาย  :(

ปล.นู๋อยากได้สติ๊กเกอร์  :-*

Offline cocobmw21

• Yahoo Instant Messenger - coco
    • benten3918@hotmail.com
คุณเป้าเรื่องจัดทริปการกุศลผมช่วยเหลือได้นะครับ

• Email
เยี่ยมมากครับโคโค่ ร่วมกันทำบุญช่วยเหลือสังคมที่ขาดแคลนทำให้โลกน่าอยู่ขึ้นอีกครับ พร้อมเมื่อไหร่เริ่มเลยครับ

Offline ck

• Email
เริ่มต้นจากกระทู้นี้ของพี่ไก่  แล้วเราก็ได้ไปมี mini meeting ที่ร้านกิน ดื่ม ลาดพร้าวกันครับ

ชมบรรยากาศได้ที่นี่

http://bmwe12thailand.com/board/index.php/topic,2436.0.html

วันนั้นนอกเหนือจากเพื่อนๆสมาชิกจะได้พบกันแล้ว ผมเองยังได้ ทรรศนะจากทั้งพี่โตและพี่โอมาพอประมาณ แม้ว่าจะตอบโจทย์ที่พี่ไก่ตั้งมาได้ไม่ทุกข้อ แต่ก็ สร้างความคิดให้บังเกิดได้มากอยู่ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องกิจกรรมที่เราจะได้ขับรถไปทั้งสร้างประโยชน์และท่องเที่ยวไล่เขม่า รวมไปถึงเรื่อง meeting ที่จะมีการคุยกันแบบเป็นเรื่องเป็นราวโดยผู้ที่มีข้อมูลเรื่อง BMW ของพวกเรามาเล่า และตอบคำถาม เพื่อนๆที่สงสัย ฯลฯ

พี่โอพอจะสรุปคร่าวๆให้ได้ครับ

ck
« Last Edit: March 17, 2011, 11:13:03 PM by ck »

• Email
เป้ารู้เรื่องดีที่สุด แต่ไหงให้ผมมาเขียนแทนก็ไม่รู้ สาระสำคัญพอสรุปได้ ดังนี้ครับ

1.กิจกรรมมีตติ้งประจำปี ควรมีคณะทำงานที่ชัดเจนเพื่อให้งานออกมาดี มีรูปแบบและเนื้อหาเพิ่มขึ้น เช่น มีการบรรยายให้ความรู้และประสบการณ์ในการดูแลรักษารถแต่ละรุ่นที่สมาชิกใช้ เช่น E12 E21 E28 E23 E3

2.กิจกรรมขับรถไล่เขม่า เพื่อหาประสบการณ์ในการใช้รถ พักผ่อนในรูปแบบท่องเที่ยวแบบ one-day trip กิจกรรม CSR บริจาคของให้โรงเรียนในชนบทที่ขาดแคลนอุปกรณ์การศึกษา สถานที่และเวลาจะกำหนดขึ้นทีหลัง

3.สถานที่พบปะในหมู่สมาชิก เพื่อพูดคุยสังสรรกัน ในเบื้องต้นสถานที่มีความพร้อมสูงและน่าจะสะดวกคือ To-sit กินดื่ม ลาดพร้าว หรือ สลับกับ To-sit Pier92 ความถี่ยังไม่กำหนดขึ้นอยู่กับความต้องการของสมาชิก

4.กิจกรรมใดที่มีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้น ขอความร่วมมือสมาชิกร่วมแชร์ค่าใช้จ่ายเพื่อให้งานสำเร็จลุล่วงและตรงกับความต้องการ แต่จะให้เกิดภาระที่น้อยที่สุด

5.จัดระเบียบในการเสนอขายสินค้าของสมาชิก และของผู้ค้าที่เป็นเจ้าของกิจการ ใช้แบนเนอร์เป็นช่องทางโฆษณาและมีค่าบำรุงตามสมควร

• Email
ขออนุญาติพี่โอ ครับ

การสมัครสมาชิกแบบเป็นรายปี น่าจะเป็นทางนึงที่ทำให้   บ้านเรามีรายได้และสามารถนำรายได้เหล่านี้ไปใช้ตามวัตถุประสงค์ข้างต้นได้
หลังจากสมัครสมาชิกแล้ว อาจมีของชำร่วย เล็กๆน้อยๆ ให้กับสมาชิก