google anylytics code

Author Topic: มาแชร์ไอเดียเฉลี่ยความคิดกัน  (Read 16240 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ck

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile
    • Email
ขอบคุณพี่โอ ที่สรุปให้ครับ

- เรื่อง meeting ประจำปี จริงๆแล้ว ผมน่ะอยากให้มีเรื่องอะไรๆที่เกี่ยวข้องกับ bmw ของพวกเราให้มากๆ ไม่ว่าจะเป็น พูดคุยเชิงให้ความรู้, ถาม-ตอบปัญหา ฯลฯ

แต่เนื่องด้วย ตัวผมเองที่ไม่สามารถจัดการสิ่งต่างๆให้เป็นไปตามที่คิดไว้ได้ ผลจึงออกมาได้แค่ที่เห็นครับ หากเพื่อนๆสมาชิกท่านใด (ไม่ได้หมายถึงพี่ไก่นะครับ... ) รู้สึกว่ามันไม่มีอะไรที่ สร้างสรรค์ ก็จริงครับ ผมพยายามทำได้แค่นี้ครับ club เรากลุ่มไม่โต จะให้ใครมาช่วยๆแบบเต็มตัวก็ลำบากครับ แต่ละท่านรวมทั้งตัวผมเองก็มีงานประจำทำกันทั้งนั้น แต่ครั้งต่อๆไป น่าจะพัฒนาขึ้นถ้าผมมีกำลังมากกว่านี้

- เรื่องขับรถไปเที่ยวกัน อันนี้อยู่ใน process ของการจัดวางเส้นทาง ผมน่ะชอบที่จะไปเที่ยว หย่อนใจ สูดอากาศ รวมถึง ทำประโยชน์แก่สังคม

- สถานที่พบปะกันนั้น จะว่าไปก็เกรงใจพี่โตครับ แต่สถานที่ของพี่เค้าเหมาะดี แต่ก็อาจจะเปลี่ยนเป็นที่อื่นก็ได้นะครับ

- หน้า classified นั้น ตอนนี้ผมได้แยกหน้าซื้อ-ขายอื่นๆ ไว้ต่างหากแล้วครับ เพื่อความเป็นสัดส่วน
Banner นั้น ก็ค่อยเป็นค่อยไปแหละครับ

- เรื่องเก็บเงินสมาชิก เป็นสิ่งที่ทำให้ผมลำบากใจครับ ขอไว้ท้ายๆนะ ทางออกตอนนี้ก็คือ ขายเสื้อ ขายของที่ระลึกครับ

ยังไงๆ จุดประสงค์ที่ผมทำเวบนี้ขึ้นมา ก็เพื่อ ;

1 อย่างแรกทิ่คิดเลยคือแบว่าผมทำแบบเอามันน่ะครับไม่มีใครทำเวบ e12 ซักกะที ผมก็ทำเองซะเลย ผลที่ตามมาตอนนั้นก็คือเพื่อรวบรวม e12 – e28 ให้เป็นกลุ่มที่เหนียวแน่น

2 อยากให้พวกเราได้รับข้อมูลที่ไม่มีการปิดบัง ไม่มั่ว จะได้ไม่ถูกหลอก

3 อยากให้รถ bmw รุ่นเก่าๆ ของพวกเราถูกรัก-ถูกมองอย่างมีคุณค่า อยากที่จะให้เค้าได้โลดแล่นอยู่บนถนนต่อไป

4 อยากให้แต่ละท่านที่เข้ามาใน club นี้ กล้าที่จะแสดงออก ถามปัญหา เอาเรื่องรถของตัวเองมา update ทำอะไรก็เอามาบอกกัน รวมถึง ไปเที่ยว ไปกินอะไรก็เอามาบอกให้เพื่อนได้รู้ แบบเพื่อนบอกเพื่อน

5 ฯลฯ

นี่แหละครับ ตามจุดประสงค์ข้างต้นนี่แหละ ที่ทำให้ผมไม่เคยคิดจะเก็บเงินค่าสมาชิกเลยยยย.... 

ผมนะสุขใจมากเลย ที่ มีคนมาบอกว่า เวบนี้ทำให้เค้ากลับไปมอง bmw คันเก่าๆที่บ้านแล้วเอามาปลุก แทนที่จะทิ้งไป กับ เวบนี้ทำให้คนที่ไม่รู้จักกันและไม่มีโอกาสจะได้รู้จักกันเลย ได้รู้จักกัน เป็นเพื่อนกัน ลองคิดดูครับ คุณไม่เคยรู้จักตาคนนี้เลยที่เข้ามาถามๆๆๆ เรื่องเนี้ย แต่คุณก็เข้ามาตอบเค้า หาของให้เค้า ติดตามเค้าว่าทำแล้วเป็นยังไง

ร่ายมาซะยาว ขอบคุณสำหรับท่านที่เข้ามาอ่านครับ อย่างน้อยก็ทำให้ท่านได้เข้าใจ สถานะ และ ความรู้สึกของผมได้บ้างไม่มากก็น้อยแหละครับ

ขอบคุณพี่ไก่ อีกครั้งที่เปิดประเด็นนี้ขึ้นมาเพื่อ CLUB ของพวกเราโดยมีผมเป็นผู้ดำเนินการ และขอบคุณ พี่โอ พี่โต และเพื่อนๆสมาชิกที่ร่วมออกความคิดเห็นที่จะก่อให้เกิดประโยชน์กับ club เราในอนาคต แต่.. ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขิ้นอยู่กับความสามารถของผมด้วยครับ

ck
« Last Edit: March 17, 2011, 12:22:25 AM by ck »

Offline hikaru

• Email
ขอบคุณพี่เป้าที่ทำให้เวปนี้ และผู้คนที่หลงใหลในบัดพัฟ้าขาว มีกำลังใจพัฒนาต่อ

Offline Eแอบ23

• VIP Member
    • Email
ตกลงผมคิดผิดหรือคิดถูกหว่าที่เปิดทู้นี้?

Offline White Shark

• Email
ตกลงผมคิดผิดหรือคิดถูกหว่าที่เปิดทู้นี้?

ผมว่าถูกครับพี่   อย่างน้อยก็วัตถุประสงค์หลัก ทั้ง 4  ข้อ    :-* :-* :-*

Offline u๊าuกloJ

ต้องเบรนด์สตรอมกันบ้าง  :)
<a href="http://www.uniqlo.com/calendar/swf/uqcal_bp_loader.swf?cID=JP&amp;amp;aID=13203&amp;amp;bgm=0&amp;amp;size=large&amp;amp;bID=135633" target="_blank" class="new_win">http://www.uniqlo.com/calendar/swf/uqcal_bp_loader.swf?cID=JP&amp;amp;aID=13203&amp;amp;bgm=0&amp;amp;size=large&amp;amp;bID=135633</a>

• Email
อ้าวววว สุมหัวว ตั้งวง.... :D

Offline u๊าuกloJ

ใครจะเป็นเจ้า า า า า ฮ่ะ  :D
<a href="http://www.uniqlo.com/calendar/swf/uqcal_bp_loader.swf?cID=JP&amp;amp;aID=13203&amp;amp;bgm=0&amp;amp;size=large&amp;amp;bID=135633" target="_blank" class="new_win">http://www.uniqlo.com/calendar/swf/uqcal_bp_loader.swf?cID=JP&amp;amp;aID=13203&amp;amp;bgm=0&amp;amp;size=large&amp;amp;bID=135633</a>

• Email
เย้ยยยม่ายช่ายวงไพ่ พี่ วงเหล้า...เอ๊ย!! ม่ายช่าย สุมหัวตั้งวงเสวนาค้าบบบ  :-[

Offline bmw fascination

• Email
ไอเดียของวิก็ดีครับ แต่เป้าเกรงว่าจะทำให้เป็นภาระกับเพื่อนๆสมาชิกจึงยังไม่นำมาใช้ในตอนนี้ ในอนาคตอาจเป็นไปได้ครับ

ได้ข่าวว่ากำลังจะเปิดตัวทริปไล่เขม่าเส้นทางเยี่ยมชมเมืองสุพรรณเร็วๆนี้ครับ เตรียมรถกันให้พร้อมนะครับ

Offline arche555

กำลังอยากไปเลยครับ เมื่อไหร่บอกด้วย

Offline เก่ง ลพบุรี

• Sr. Member
    • MSN Messenger - utsaha45@hotmail.com
    • Email
ผมชอบไอเดียร์หารายได้เข้าบอร์ดครับ ตอนนี้อะไหล่ผมเริ่มจะมีบ้างแล้ว เพราะเปลี่ยนไปเยอะ ถ้าจะหารายได้เมื่อไรจะเอาของผมออกขายหรือประมูลรายได้เข้าบอร์ดครับ

Offline Eแอบ23

• Email
« Last Edit: July 02, 2011, 02:03:26 PM by Eแอบ23 »

Offline โบว์

• Full Member
    • Yahoo Instant Messenger - bow_kok@yahoo.com
ผมซึ้งในน้ำใจและความคิดของพี่ CK. มากๆเลยครับ ขอเป็นกำลังใจและพร้อมสนับสนุนตามกำลังของผมอันหางอึ่งและน้อยนิด    8)  ชอบความสัมพันธ์ในบ้านหลังนี้ครับ ขอให้เว็บนี้พบเจอแต่คนดีๆช่วยเหลือกัน ไม่เอารัดเอาเปรียบกัน  สาธุ.......... ::)

Offline cocobmw21

• Full Member
    • Yahoo Instant Messenger - coco
    • benten3918@hotmail.com
 ??? ???ไม่รุจะช้าไปเหรอเป่าสำหรับการออกความคิดเห็นคับ เมื่อก่อนผมอยู่กับกวน4x4 เค้าทำของขายกันเพื่อหาเงินมาสนับสนุนเวปครับบางที่ก็เอาอะไหล่ไม่ใช้มาแบ่งขายกัน ทำเสื้อก็ดีครับจัดทริปก็ดีครับ ผมว่าหลายท่านคงไม่เดือนร้อนเท่าไหร่สำหรับค่าสมาชิกประจำ1ปีหรือ2ปีสำหรับทริปการกุศลผมเห็นมาเยอะคับทำเองก็บ่อยมากคับ รถเตี้ยๆแบบนี้เข้าไปลึกมากไม่ได้ไปกวดลานวัดก็ดีนะครับ วัดร้างๆวัดป่า ซ่อมกุฎิพระก็ได้บุญนะคับตัดผมเด็กนักเรียน สวนทำขนมก็ดี สำหรับผมยินดีสนับสนุนคับ หลังๆนี้ไม่ค่อยได้เดินทางคับอยากช่วยคับช่วยน้อยช่วยมากไม่กันนะคับ หรือจะให้ไปช่วยรื้อรถก็ได้ชอบๆๆ ในฐานะคนใช้BMWคนหนึ่งเหมือนกัน เกือบจะขายไปซะแล้วเหมือนเป็นคู่กัน โชดดีไปออกทัวร์ได้คอมมานิดหน่อยเลย ไม่ต้องขายรถดีใจมากเลยตั้งใจว่าไหนๆก็มาถึงขั้นนี้แล้ว จะขอดูแลเจ้าฉลามแดงตลอดไปคับพี่เป้ามีนัดเมื่อไหร่ บอกกันด้วยนะคับ และขอบคุณที่แนะนำเพื่อนดีๆให้รู้จักคับ ขอบคุณที่สละเวลาอ่านนะคับ

Offline ck

• Email
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำและทุกๆความเห็นครับ

และขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยกันจรรโลงให้สถานที่แห่งนี้ของพวกเรามีคุณค่าครับ

ถ้าไม่มีพวกท่าน บอร์ดเราจะมีมิตรภาพแบบนี้เหรอ

จริงมะ   8)

ขอบคุณจริงๆ

ck

Offline ck

• Email
กิจกรรมประจำปีของพวกเรา ที่วางไว้ครับ

1. driving trip
2. ไปบริจาคของเพื่อการกุศล
3. meeting เล็กๆ ย่อยๆ ไปเรื่อยๆตลอดทั้งปี
4. Anual Meeting อันเป็นงานประจำปีของพวกเรา

เพื่อนๆท่านใด มี idea ที่จะแนะนำ เชิญ comment กันได้ครับ

ck
« Last Edit: February 24, 2012, 10:58:29 PM by ck »

Offline ck

• Email
ขอเปิดเรื่อง Driving trip ก่อนเป็นคนแรกครับ

เคยคุยกะพี่โอไว้ว่า เราน่าจะขับรถไป นครนายก แวะเที่ยวเขื่อนขุนด่านฯ เลยไปขับรถขึ้นเขาใหญ่ฝั่งปราจีนบุรี

พอดี๊ อ.อ้วนไปเที่ยวมาครับ เอา BMW 2002 ไปกวดกับ PORSCHE 914

เชิญท่านอื่นๆครับ

ck

Offline ck

• Email
นอกเหนือจากเรื่อง Driving Trip แล้ว ยังมีเรื่องไป บริจาคของกันด้วยครับ

ช่วงเวลา ไม่ก่อนฝนก็หลังฝนครับ

สมาขิกท่านใด มีสถานที่ที่ควรไปมอบของ กรุณาแจ้งเข้ามาด้วยครับ

ck
« Last Edit: February 29, 2012, 11:25:05 PM by ck »

Offline pookungE28

• Newbie
  • *
    • Email
เห็นด้วยกับ พี่โอครับ น่าจะเป็นทางหนึ่ง ที่ไม่ให้ใครผู้ใดผู้หนึ่งเสียสละ มากจนเกินไป มาร่วมแช่ในสิ่งที่เรารักน่าจะเหมาะ 8)