google anylytics code

Author Topic: เชิญสมาชิกเชียงใหม่และภาคเหนือลงชื่อกันหน่อยครับ  (Read 20049 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ck

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile
    • Email
ขอเชิญสมาชิกเชียงใหม่และภาคเหนือลงชื่อแนะนำตัวกันหน่อยนะครับ

แจ้งชื่อ - username - รถที่ใช้ - จังหวัด และแจ้งอาชีพด้วยครับ

ส่วนของอาชีพเนี่ย.. เอาไว้ support กันเองครับ พวกเราจะได้ช่วยเหลือเกื้อกูลกันในด้านการงานด้วยครับ

เอาไว้เป็นแนวทาง นัดพบปะกันในแต่ละโซนครับ

สำหรับสมาชิกภาคอื่นๆ จะมีให้ลงชื่อต่อไปครับ

ck

Offline Memoranda

• Full Member
    • Email
ขออนุญาตแนะนำตัวครับ

ชื่อเรียก        : มน
User Name : Memoranda
รถ              : E28
จังหวัด         : เชียงใหม่
อาชีพ           : เปิดร้านเล็กๆขายกาแฟและขนมเค้ก

ขอบคุณคุณเป้าครับ ที่ทำให้สมาชิกในแต่ละภาคได้รู้จักกันครับ

Offline ck

• Email
คุณมนต์

เปิดกระทู้แนะนำร้านเลยครับ เอารูปขนม รูปร้านมาวาง แจ้งพิกัดของร้าน

เผื่อสมาชิกท่านใดจัด สัมนา, party, meeting จะได้นึกถึงครับ

ck

• Email
ขอบคุณครับ คุณเป้า แล้วผมจะถ่ายรูปมาลงให้ครับ

Offline Prod

• Email
ชื่อเรียก        : โปรด
User Name : Prod
รถ              : E21 E34
จังหวัด         : พิษณุโลก
อาชีพ          : พนักงาน กฟผ. และเปิดร้านอาหาร ชื่อ Raan's Prod@home
Facebook:Raan's Prod@home

Offline Att

• Email
อรรถ (Att) ย้ายมาอยู่เชียงใหม่ 7 ปีกว่าแล้วครับ ผมทำโรงแรม Boutique เล็กๆชื่อ "ปุรีปัน" อยู่ในซอยแถวๆสะพานนวรัฐครับ www.puripunn.com

หวังว่าคงจะได้มี meeting (อย่างไม่ต้องเป็นทางการ) กับชาว BMW Classic ในเชียงใหม่บ้างนะครับ  :)
Good Day Everyday

Offline Att

• Email
ขออนุญาตแนะนำตัวครับ

ชื่อเรียก        : มน
User Name : Memoranda
รถ              : E28
จังหวัด         : เชียงใหม่
อาชีพ           : เปิดร้านเล็กๆขายกาแฟและขนมเค้ก

ขอบคุณคุณเป้าครับ ที่ทำให้สมาชิกในแต่ละภาคได้รู้จักกันครับ

ร้านชื่ออะไร อยู่แถวไหนครับ? เผื่อจะแวะไปเยี่ยมบ้าง  :)

Offline Att

• Email
ชื่อเรียก        : โปรด
User Name : Prod
รถ              : E21 E34
จังหวัด         : พิษณุโลก
อาชีพ          : พนักงาน กฟผ. และเปิดร้านอาหาร ชื่อ Raan's Prod@home
Facebook:Raan's Prod@home

สวัสดีครับคุณโปรด ผมก็ใช้ E21 เหมือนกันครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

• Email
ร้านชื่ออะไร อยู่แถวไหนครับ? เผื่อจะแวะไปเยี่ยมบ้าง  :)

คุณอรรถครับ

ชื่อร้านเนยหอม อยู่เชียงใหม่แลนด์ครับ

มน

Offline ck

• Email
สมาชิกที่มีกิจการส่วนตัว เชิญแจ้งพิกัดที่ตั้งเลยนะครับ

หรือจะเปิดกระทู้แนะนำสถานที่และผลิตภัณฑ์ของท่านแยกต่างหากก็ยินดีครับ

บางทีอาจจะตรงกับความต้องการของใครซักคนนึง จะได้นึกถึงในฐานะคนกันเองน่ะครับ

ck

Offline topE28

• Email
อรรถ (Att) ย้ายมาอยู่เชียงใหม่ 7 ปีกว่าแล้วครับ ผมทำโรงแรม Boutique เล็กๆชื่อ "ปุรีปัน" อยู่ในซอยแถวๆสะพานนวรัฐครับ www.puripunn.com

หวังว่าคงจะได้มี meeting (อย่างไม่ต้องเป็นทางการ) กับชาว BMW Classic ในเชียงใหม่บ้างนะครับ  :)

โรงแรมอยู่ตรงข้ามวาวีตรงริมปิงป่าวครับ...วาวีสาขานี้ไปนั่นบ่อย...เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะควบเจ้าe34 touringไปเชียงใหม่ครับ

Offline JORYOR

• Email
ว่าจะขึ้น 29 เหมือนกัน  :)

Offline Att

• Email
โรงแรมอยู่ตรงข้ามวาวีตรงริมปิงป่าวครับ...วาวีสาขานี้ไปนั่นบ่อย...เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะควบเจ้าe34 touringไปเชียงใหม่ครับ

โรงแรมผมอยู่ ซอย 2 ถนนเจริญเมือง ครับ ถ้าลงจากสะพานนวรัฐให้ตรงมาทางด้านที่จะตรงไปสถานนีรถไฟ (ถ้าจะไปร้านกาแฟวาวีจากสะพานนวรัฐให้เลี้ยวซ้าย) ปากซอยมีธนาคารอิสลามแห่งประเทศไทยตั้งอยู่ครับ สรุปง่ายว่าอยู่ไม่ไกลจากร้านกาแฟวาวีครับ ลองดู Google Map ดูก็ได้ครับ http://maps.google.co.th/maps/place?cid=14219029941999176023

ยังไงถ้าอาจารย์ต๊อปจะเข้ามาดูโรงแรมก็โทรมาหาก่อนก็ได้ครับ 081 8078355

คุณอรรถครับ

ชื่อร้านเนยหอม อยู่เชียงใหม่แลนด์ครับ

มน

ผมผ่านแถวๆนั้นเป็นพักๆครับ ไว้จะหาเวลาแวะเข้าไปทำความรู้จักนะครับ  :)

Offline Prod

• Email
สวัสดีครับคุณอรรถ  ยินดีที่ได้รู้จักเช่นเดียวกันครับ
ถ้าได้มีโอกาศขึ้นเชียงจะแวะไปหาครับ
และยินดีต้อนรับสู่เมืองสองแควด้วยความยินดีครับ

• Email

ผมผ่านแถวๆนั้นเป็นพักๆครับ ไว้จะหาเวลาแวะเข้าไปทำความรู้จักนะครับ  :)

ยินดีครับคุณอรรถ

Offline cottonseed

• Jr. Member
  • **
    • Email
สวัสดีค่ะ... ขออนุญาตแนะนำตัวด้วยคนจ้าาา

ฝ้ายค่ะ  เป็นข้าราชการตัวน้อยๆๆ อยู่กรมการค้าต่างประเทศ (สำนักงานการค้าต่างประเทศเขต1 เชียงใหม่)
พิกัด สนง.จะอยู่แถวๆ ห้างโรบินสันแอร์พอร์ตพลาซ่า ถัดจาก ศูนย์อุตุนิยมฯ ค่ะ (ตรงข้างปั๊ม ปตท. สนามบิน)
พิกัด ที่อยู่อาศัย จะอยู่ซอยตรงข้าม จวนผู้ว่าฯ (ซอยสุเหร่าบ้านฮ่อ) -- ใกล้ รร.คุณอรรถ...

ในบอร์ด ก็ cottonseed  ยายแก่คู่ใจ ก็เป็น E34 520is ค่ะ
...

ยินดีที่ได้รู้จัก พี่น้องผองเพื่อนทุกคนนะค่ะ...  มีไรให้รับใช้ ยินดีคร๊าาาา

ติดต่อได้... 085-0374586  e-mail : phumjai@hotmail.com  facebook : faii phumjai

@ คุณมน.... วันก่อนไปหม่ำข้าวร้านตรงข้าม ร้านเนยหอม ยังคิดอยู่เลยว่า เดี๋ยววันไหนว่างๆ จะไปนั่งชิลๆๆ สักหน่อย...
อิอิ และแล้วก็จุดใต้ตำตอเหนาะ..

@ คุณอรรถ.... สงสัยว่าคงจะได้มี meeting (อย่างไม่ต้องเป็นทางการ) กับชาวใบพัดฟ้าขาวในเชียงใหม่ นัดแรกที่ร้านคุณมนแน่ๆๆ (ดีปะค่ะ)

• Email
ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณฝ้าย

แสดงว่าคุณฝ้ายรู้จักร้านแล้ว ใกล้ตัวจริงๆ

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านนะครับ

มน

Offline ck

• Email
สมาชิกภาคเหนือ อบอุ่นดีจัง

น่ารักดี  ::)

ck

Offline Att

• Email
สวัสดีค่ะ... ขออนุญาตแนะนำตัวด้วยคนจ้าาา

ฝ้ายค่ะ  เป็นข้าราชการตัวน้อยๆๆ อยู่กรมการค้าต่างประเทศ (สำนักงานการค้าต่างประเทศเขต1 เชียงใหม่)
พิกัด สนง.จะอยู่แถวๆ ห้างโรบินสันแอร์พอร์ตพลาซ่า ถัดจาก ศูนย์อุตุนิยมฯ ค่ะ (ตรงข้างปั๊ม ปตท. สนามบิน)
พิกัด ที่อยู่อาศัย จะอยู่ซอยตรงข้าม จวนผู้ว่าฯ (ซอยสุเหร่าบ้านฮ่อ) -- ใกล้ รร.คุณอรรถ...

ในบอร์ด ก็ cottonseed  ยายแก่คู่ใจ ก็เป็น E34 520is ค่ะ
...

ยินดีที่ได้รู้จัก พี่น้องผองเพื่อนทุกคนนะค่ะ...  มีไรให้รับใช้ ยินดีคร๊าาาา

ติดต่อได้... 085-0374586  e-mail : phumjai@hotmail.com  facebook : faii phumjai

@ คุณมน.... วันก่อนไปหม่ำข้าวร้านตรงข้าม ร้านเนยหอม ยังคิดอยู่เลยว่า เดี๋ยววันไหนว่างๆ จะไปนั่งชิลๆๆ สักหน่อย...
อิอิ และแล้วก็จุดใต้ตำตอเหนาะ..

@ คุณอรรถ.... สงสัยว่าคงจะได้มี meeting (อย่างไม่ต้องเป็นทางการ) กับชาวใบพัดฟ้าขาวในเชียงใหม่ นัดแรกที่ร้านคุณมนแน่ๆๆ (ดีปะค่ะ)

สวัสดีครับคุณฝ้าย ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้ามีโอกาสก็ลองนัดกันดูนะครับ แต่ช่วงเดือนนี้ถึงเดือนหน้างานยุ่งมากครับ ถ้าจะนัดกันก็ไม่ต้องรอผมนะครับ เอาตามสะดวกก่อนเลยครับ
« Last Edit: December 20, 2011, 10:17:22 PM by ck »

Offline cottonseed

• Jr. Member
  • **
    • Email
@ พี่เป้า... ก็อากาศมันหนาวววววอ่ะ ต้องมั่นเติมความอบอุ่นกันหน่อยยยยย อิอิ  คนเชียงใหม่เค้าน่ารักกันอยู่แล้นนน  ::)

@ คุณมน ไว้จะแนะนำให้เพื่อนๆ ไปกันนะค่ะ พวกหล่อนๆๆ ชอบกันนักแล... จิบชา กาแฟ เสริฟ์พร้อมขนม นม เนย มีแอบชักภาพ อัพลง FB

@ คุณอรรถ ช่วงนี้ high season อ่ะเหนาะ ยุ่งๆ เช่นกันค่ะ (ไปแอบเปิดร้านขายขนม ถนนคนเดินไนท์บาซาร์หน่ะ....) รีบตักตวงเงินทองไว้แยะๆๆ แล้วไปอุดหนุน ร้านเนยหอม กัลลลล์  (คุณมน ชอบใจใหญ่เล้ยยย)

• Email
อยากรู็ซะแล้วว่า คุณฝ้ายไปแอบขายขนมอะไร ไว้มีโอกาสจะไปดูซะหน่อย ส่วนคุณอรรถนี่ ผมก็คิดอยู่ว่าช่วงนี้น่าจะยุ่งอยู่ กะว่าถ้าพ้น High Season ไปแล้ว จะไปขอชม E21 ทั้งสองค้นเสียหน่อย

ขอบคุณคุณฝ้ายนะครับ ที่ช่วยให้ร้านผมเป็นที่รู้จักของเพื่อนๆ  :) :)

Offline Att

• Email
อยากรู็ซะแล้วว่า คุณฝ้ายไปแอบขายขนมอะไร ไว้มีโอกาสจะไปดูซะหน่อย ส่วนคุณอรรถนี่ ผมก็คิดอยู่ว่าช่วงนี้น่าจะยุ่งอยู่ กะว่าถ้าพ้น High Season ไปแล้ว จะไปขอชม E21 ทั้งสองค้นเสียหน่อย

ขอบคุณคุณฝ้ายนะครับ ที่ช่วยให้ร้านผมเป็นที่รู้จักของเพื่อนๆ  :) :)

@คุณฝ้าย: ช่วยบอกพิกัดหน่อยครับ ทางด้านฝั่งกาแล ไนท์บาซาร์หรือเปล่าครับ? เผื่อจะมีโอกาสจะได้แวะเข้าไปทักทาย
@คุณมน: จะแวะเข้ามาที่โรงแรมก็โทรมาก่อนแล้วกันครับ ส่วนรถ E21 อยู่ที่เชียงใหม่คันเดียวครับ อีกคันจอดรอเจ้าของใหม่มารับไปดูแล ก็หวังว่าจะมีคนใจดีมารับไปดูแลเร็วๆนี้ ผมจะได้เอารถไปทำสี  :-X

Offline messi

• MSN Messenger - wobbow777@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • Email
เค้าว่าสาวเจียงใหม่น่ารักจริงปะครับพี่ๆ ฮิฮิ :D

• Email
เค้าว่าสาวเจียงใหม่น่ารักจริงปะครับพี่ๆ ฮิฮิ :D

สาวเชียงใหม่น่ารักทุกคนครับ
แต่ก็ต้องลองมาเชียงใหม่ดู แล้วหาสาวเชียงใหม่ให้เจอ  ;D

Offline messi

• MSN Messenger - wobbow777@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • Email
สาวเชียงใหม่น่ารักทุกคนครับ
แต่ก็ต้องลองมาเชียงใหม่ดู แล้วหาสาวเชียงใหม่ให้เจอ  ;D

ไอหย้าาา  :-* ;D

Offline hesheit

• MSN Messenger - hesheit2009@gmail.com
มาทันไหมเนี่ยเรา
ผม เบิร์ทครับ ;)
ใช้ 2002 แดง :D
ทำคาร์แคร์อยู่ที่ฟ้าธานี ชื่อว่า BiG carwash ครับ :)
ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ
ติดต่อได้... 087-6785445  e-mail : hesheit2009@gmail.com  facebook : Jirat pleng

• Email
มาทันไหมเนี่ยเรา
ผม เบิร์ทครับ ;)
ใช้ 2002 แดง :D
ทำคาร์แคร์อยู่ที่ฟ้าธานี ชื่อว่า BiG carwash ครับ :)
ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ
ติดต่อได้... 087-6785445  e-mail : hesheit2009@gmail.com  facebook : Jirat pleng

:) โผล่มาอีกหนึ่งแล้ว :)

สวัสดีครับคุณเบิร์ท

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้าผมไป iStudio จะแวะไปเยี่ยมเยียนนะครับ จะได้ไปใช้บริการคาร์แคร์ของคุณเบิร์ทด้วย  :)

มน

Offline bmw fascination

• VIP Member
    • Email

เข้าไปเยี่ยมชมเวปไซท์ ปุรีปัน และ facebook แล้ว เห็นแล้วน่าดีใจแทนคุณอรรถและแฟนที่ make your dream comes true ได้อย่างน่ารักมากครับ เป็น บูทีคโฮเทลที่ ผสานความเป็นล้านนากับสิ่งใหม่ๆได้ลงตัว ไว้ผมมีโอกาสไปเที่ยวเชียงใหม่จะไปนอนค้างสักคืนสองคืนครับ

Offline hesheit

• MSN Messenger - hesheit2009@gmail.com
:) โผล่มาอีกหนึ่งแล้ว :)

สวัสดีครับคุณเบิร์ท

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้าผมไป iStudio จะแวะไปเยี่ยมเยียนนะครับ จะได้ไปใช้บริการคาร์แคร์ของคุณเบิร์ทด้วย  :)

มน
ขอบคุณครับ ยินดีที่จะได้รับใช้ครับพี่

Offline JOE_COWBOY_69

• (Oo=III=oO)
    • MSN Messenger - hatthawit@hotmail.com
    • Email
ฝากตัวใหม่ที่เชียงใหม่    โจ้  คับ  # JOE_COWBOY_69  #  E12 & E28  โอกาศดี ป่ะกันเน้อ 
++ตอนนี้กำลังสร้างโกดังเก็บของอยู่  โอ้!!!ใครมีที่ให้เช่าราคาไม่แพงบ้างน้าาาาาาาาา++
joe_cowboy