google anylytics code

Author Topic: SecondProcess บริการทำสีโลโก้ ประกันงานสี 6 เดือน  (Read 34565 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eแอบ23

• VIP Member
  • Hero Member
    • View Profile
    • Email
นวบคุง
นายแน่มาก...เราขอชมจากใจเรย

Offline nuabkung

• Second Process
    • MSN Messenger - nuabkung@hotmail.com
    • Email
นวบคุง
นายแน่มาก...เราขอชมจากใจเรย

ขอบคุณคร้าบพี่ไก่ เด๋วจะรีบไปจัดสปปอยเลอร์ให้คร้าบบบ  ::) ::)

• MSN Messenger - nuabkung@hotmail.com
    • Email
อัพเดทผลงานครับ

โลโก้ e28 กรอบอลูมิเนียมทั้ง 2 ชิ้นครับ

ชิ้นฝาหน้าก่อนทำครับ

ชิ้นฝาหน้าหลังทำครับ

ชิ้นฝาท้ายก่อนทำครับ

ชิ้นฝาท้ายหลังทำครับ

ชุดนี้เป็นของอีกท่านครับ ตัวโลโก้ฝาหน้ากรอบเป็นพลาสติกตัวตราใบพัดเป็นสเตนเลสปั๊มก็สามารถทำได้ครับ ส่วนชิ้นหลังเป็นของแท้กรอบอลูมิเนียม ถลอกมาค่อนข้างเยอะ เลยปัดเงาให้ใหม่แล้วเคลือบด้วยแลกเกอร์กันหมองครับ

ชิ้นฝาหน้าก่อนทำครับ

ชิ้นฝาหน้าหลังทำครับ

ชิ้นฝาท้ายก่อนทำครับ

ชิ้นฝาท้ายหลังทำครับ

มีข่าวดีมาแจ้งให้ทราบคร้าบบบ!!

เราไม่กลัวฟ้าฝนอีกต่อไป เพราะเรามีห้องอบเป็นของตัวเองแล้วครับ อุอุ ขนาดกำลังพอเหมาะร้อนกำลังดี อบได้สูงสุดครั้งละ 6 ชิ้นคร้าบบบ จากที่ต้องรอกันยาว 6-7วัน ตอนนี้ 4-5 วันก็เสร็จแล้วคร้าบบ

Offline wankun

• Sr. Member
    • Email

• Email
รองาน
อิอิ

พี่แว่นครับ แบบเดิมพี่แบบนี้ใช่ไหมครับ

ผมจำได้ว่าเคยเห็นสีทอง แต่นั่งหาตั้งแต่เย็นไม่เจอเลยเอารูปนี้มาให้พี่ดูก่อนครับ  ::)

• Email

• Email
ช่ายยยยย

ขัดๆไปเจอสีทองมีเขวเล็กน้อยครับ อิอิ

• Email
ระวังขัดไปแล้ว
มีคนมาเรียก

นายจ๋า อินี่นายให้ช้านออกมา
มีอารายห้ายรับช้ายยย
 :D

Offline E21 (Speed way)

• Full Member
  • dk_auto
    • MSN Messenger - dk_auto@hotmail.com
    • Email
พี่คร้าบแล้วถ้าผมจะเอาของ e21 รถผมไปทำบ้างอ่ะครับ :-[ :-[ มันถอดยังไง ??? ??? ???

ผมไม่เคยแกะออกมาเลยครับ กะว่าจะทำโลโก้ฝากระโปรงหน้า+หลังเลยครับ

หรือขับรถไปให้พี่ถอดเลยอ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุรครับ :) :) :)
    สำหรับชีวิตที่ขาดไม่ได้ อิอิ...

• Email
ระวังขัดไปแล้ว
มีคนมาเรียก

นายจ๋า อินี่นายให้ช้านออกมา
มีอารายห้ายรับช้ายยย
 :D

ถ้ามันออกมาจริงๆ ผมจะขอ m1 ซักคันนะพี่ อิอิ

พี่คร้าบแล้วถ้าผมจะเอาของ e21 รถผมไปทำบ้างอ่ะครับ :-[ :-[ มันถอดยังไง ??? ??? ???

ผมไม่เคยแกะออกมาเลยครับ กะว่าจะทำโลโก้ฝากระโปรงหน้า+หลังเลยครับ

หรือขับรถไปให้พี่ถอดเลยอ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุรครับ :) :) :)

ค่อยๆโยกไปโยกมาพอให้มันเริ่มเลื่อนขึ้น ให้มีช่องว่างที่จะงัดๆได้ก็ค่อยๆงัดออกมาครับ มันยึดกับตัวถังด้วยฮุกพลาสติกครับ ไม่เคยถอดจะถอดยากนิดนึงครับ

สดวกขับมาได้ครับ โทรมานัดเลยครับผม

ขอบคุณครับ

Offline E21 (Speed way)

• dk_auto
    • MSN Messenger - dk_auto@hotmail.com
    • Email
ได้ครับ เดี๋ยวผมจะโทรไปครับ ขอบคุณครับ  :-X :-X :-X
    สำหรับชีวิตที่ขาดไม่ได้ อิอิ...

Offline Prod

• Email
สนใจครับ มีหลายอันด้วย ว่างๆจะติดต่อไปครับ

• Email
สนใจครับ มีหลายอันด้วย ว่างๆจะติดต่อไปครับ

ยินดีครับผม พอดีช่วงนี้วิ่งวุ่นเรื่องหางานอยู่ครับ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาอัพกระทู้ ช่วงอาทิตย์หน้าจะเริ่มว่างแล้วครับ

ขอบคุณครับ

::) ::)

Offline khem_thekop

• Newbie
  • *
  • เมื่อไรจะได้ทำสีใหม่แว๊
    • Email
ช่วงนี้ยังว่างทำอยู่ไหมครับ สนใจอยากแกะไปให้ทำ ของ e 21 ครับ

ขอถามคุณ nuabkung ซ่อมงานอย่างอื่นได้ไหมครับ อย่างพลาสติกที่ครอบเกียร์ แนวๆ แบบใช้เรซิ่นทำกรอบรูปวิทยาศาสตร์มาทำให้มันแข็งแรงขึ้นอ่ะครับ

• Email
ช่วงนี้ยังว่างทำอยู่ไหมครับ สนใจอยากแกะไปให้ทำ ของ e 21 ครับ

ขอถามคุณ nuabkung ซ่อมงานอย่างอื่นได้ไหมครับ อย่างพลาสติกที่ครอบเกียร์ แนวๆ แบบใช้เรซิ่นทำกรอบรูปวิทยาศาสตร์มาทำให้มันแข็งแรงขึ้นอ่ะครับ

ยังรับอยู่ครับผม แต่อาทิตย์หน้า(17 กย.- 13 ตค. )ผมจะไป ตจว. 1 เดือนครับ ทิ้งเบอร์ไว้เลยครับ เดี๋ยวกลับมาจะรีบโทรหาเลยครับ  ::) ::)

พลาสติกครอบคันเกียร์ น่าจะทำได้ครับ ต้องขอดูชิ้นงานก่อนครับ หรือถ้าพี่อยากทำเองโทรสอบถามได้เลยครับ ยินดีให้แนะนำครับ  8) 8)

ขอบคุณครับ

Offline khem_thekop

• Newbie
  • *
  • เมื่อไรจะได้ทำสีใหม่แว๊
    • Email
ครับผม

089-6684984 เขม

Offline Gimazz

• Jr. Member
  • **
  • BMW e21 . 320
    • Email
 :-[ยังไม่ PM ที่อยู่ที่จะส่งlogo ไปให้ทำเลยครับรออยู่ครับ :-[

• Email
:-[ยังไม่ PM ที่อยู่ที่จะส่งlogo ไปให้ทำเลยครับรออยู่ครับ :-[

พี่จิ้ม e21 ใช่ไหมครับ ขอโทษมากๆเลยครับ ผมส่งsmsเข้าเบอร์พี่แล้วครับผม ขอโทษคร้าบบบ

• **
    • Email
http://s1360.photobucket.com/user/gimazz/media/image_zpsae8e6af3.jpg.html

8)ใด้รับที่อยู่แล้วครับ จะส่งไปให้ก่อน 16 กันยายนนี้ครับขอบคุณครับ 8)
« Last Edit: September 20, 2013, 12:35:57 AM by ck »

• **
    • Email
ส่ง พัสดุ logo bmw ไปแล้วครับเมื่อวานนี้ 17.09 .56 ครับ 8)

• Email
ส่ง พัสดุ logo bmw ไปแล้วครับเมื่อวานนี้ 17.09 .56 ครับ 8)

รับทราบครับพี่ ของพี่จิ้นน่าจะถึงวันพรุ่งนี้ครับ(20/09/2013) ที่โทรไปเมื่อครู่ ผมดูชื่อบนกล่องผิดครับ  :-[

นิดนึงครับ

มีพัสดุจาก

คุณ อาทิตย์

และ

บริษัท โฮม บิวเตอร์เซนทริค จำกัด

ทั้ง 2 ท่านกรุณา ติดต่อกลับผมด้วยครับ ผมไม่ทราบว่าท่านคือใครครับ หุหุ

• **
    • Email
ของผมจากบริษัทครับ ให้คนไปส่งให้
 8)

Offline Nongreef

• Newbie
  • *
    • Email
ทำโลโก้หน้า หลัง 21 ตอนนี้เท่าไหร่ครับ

• Email
ทำโลโก้หน้า หลัง 21 ตอนนี้เท่าไหร่ครับ

150/ชิ้น ครับ  :)

• Email
www.facebook.com/secondprocess

เปิดเพจแล้วคร้าบ ติดตามอัพเดทชิ้นงาน พร้อมโปรเจคใหม่ๆได้เลยคร้าบบ
« Last Edit: June 19, 2014, 07:30:15 PM by nuabkung »

• Email
เอาผลงานที่ไม่เกี่ยวกับโลโก้มาลงให้ชมครับ

1/18 Classic car ของพี่เป้าครับ

เหล็กทั้งคัน ลอก ขัด โป้ว เหมือนรถจริงเลย

ขอบคุณพี่เป้าคร้าบ

โลโก้ก็ยังรับทำเหมือนเดิมครับ ตอนนี้มีโลโก้มือ2 ทำสีแล้วบริการด้วย

ติดต่อได้เลยคร้าบ นวบ 0896656900

Offline ck

• Administrator
    • Email
สวยปิ๊งเลย  โครเมี่ยมนวบขัดเอา ไม่ได้ชุบใหม่ครับ แค่นี้ก็งามแล้ว

8) 8)

ck

• Email

HAPPY NEW YEAR 2015

สวัสดีปีใหม่ 2558 ครับ ปีแพะซิ่งปีนี้ขอให้ทุกข์โศกจงหายไป
ความสุขเข้ามาแทนที่ครับ ไม่ว่าท่านคิดประสงค์สิ่งใดขอให้ได้ดังหวังตามตั้งใจ
ทำมาค้าขึ้น เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน มั่งคั่ง
มั่นคง มีความสุขทุกๆท่านเลยคร้าบบบ

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ได้ให้ความไว้วางใจ ตลอดปีที่ผ่านมา
บางครั้งมีผิดพลาดไปบ้าง ถูกใจบ้าง
ก็ขอน้อมรับทุกความเห็นด้วยความยินดีครับ

ปี 2558 นี้รับรองว่า Second process จะออกผลิตภัฑณ์ใหม่ๆ
มาอย่างแน่นอนครับ ไม่เพียงแต่โลโก้เท่านั้น ซึ่งจะเป็นอะไร
ขออุ๊บ!ไว้ก่อนครับ รับรองว่าถูกใจนักเลงรถคลาสสิกแน่นอน

สุดท้ายนี้สิ่งที่ยังคงมีอยู่และเสมอมาคือ.....

"ผลงานทุกชิ้นผมทำด้วยใจจริงๆครับ"

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนตลอดมาครับ
ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆ กับปีแพะซิ่งครับ

บริการทำสีโลโก้ เริ่มต้น 250 บาท
นวบ 0896656900
Line : nuabkung
« Last Edit: January 01, 2015, 12:13:50 AM by nuabkung »

• Email
ของเข้าแล้วครับ!!

โลโก้เทียมงานเหมือนแท้

ชิ้นละ 250 บาท รวมส่ง ems ทั่วไทย

ซื้อแยกเฉพาะฝา 150 รวมส่ง ems ทั่วไทย
(สามารถนำไปติดทับโลโก้เดิมได้เลยไม่ต้องถอดโลโก้เดิมออก)

บริการทำสีโลโก้ เริ่มต้น 250 บาท
นวบ 0896656900
Line : nuabkung

Offline โตคับ

• Newbie
  • *
    • Email
ของผมหล่นโดนรถเหยียบบุบนิดหน่อย
รบกวนพี่นวบทำสีใหม่ให้หน่อยนะครับ
« Last Edit: January 19, 2015, 08:14:57 AM by tonakon »