google anylytics code

Author Topic: รวบรวมสิ่งของบริจาค  (Read 6094 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ck

• Administrator
  • Hero Member
    • View Profile
    • Email
รวบรวมสิ่งของบริจาค
« on: March 20, 2012, 10:55:14 PM »

ปีที่แล้วเราไปสวนผึ้งกันมา ปีนี้เราจะมีกิจกรรมบริจาคของครับ จึงอยากให้เพื่อนๆ รวบรวมสิ่งของบริจาคกันไว้ก่อน อย่าเพิ่งเอาไปทิ้งไหน

สิ่งของก็อาทิเช่น

1. เสื้อผ้าเก่าที่เราไม่ใส่แล้ว แต่คนรับเอาไปใส่ต่อได้
2. หนังสือเรียนที่ไม่ได้ใช้แล้ว
3. หนังสืออ่านเล่น ต่างๆ
4. อุปกรณ์กีฬา

อาจจะเลยไปถึงเครื่อง computer ที่ไม่ใช้แล้วด้วยก็ได้นะครับ

หรือเพื่อนสมาชิกท่านใดมีสิ่งของอย่างอื่น ที่เหมาะสมก็แจ้งเข้ามาครับ

สถานที่ยังไม่ลงตัวว่าเป็นที่ใดครับ  สมาชิกท่านใดมีที่แนะนำ เชิญเลยครับ

ช่วงเวลา ไม่ก่อนฝนก็หมดฝนครับ

เชิญเพื่อนๆ comment กัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ck

ปล. ดูกิจกรรมปีที่แล้วได้ที่นี่ครับ

http://bmwe12thailand.com/board/index.php/topic,2116.0.html

« Last Edit: March 20, 2012, 11:14:26 PM by ck »

Offline hikaru

• Email
Re: รวบรวมสิ่งของบริจาค
« Reply #1 on: March 20, 2012, 11:09:52 PM »
มีเยอะเลยครับเสื้อผ้า หนังสือ  ;D

Offline nammon

• Full Member
« Reply #2 on: March 20, 2012, 11:55:01 PM »
 8) ครับผม  8)

Offline White Shark

• Email
« Reply #3 on: March 21, 2012, 01:36:11 AM »
เตรียมแล้ว ด้วยคนครับ  :) :) :)

Offline Ball BlackSummer

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
« Reply #4 on: March 21, 2012, 07:25:10 AM »
 รับทราบครับผม :-X :-X

Offline IWC

• Sr. Member
    • อร่อยศาสตร์
    • Email
« Reply #5 on: March 21, 2012, 09:30:54 AM »
รับทราบครับคุณเป้า :)
หาของกินอร่อยๆได้ที่ อร่อยศาสตร์ www.aroisart.com
กินเองเขียนเองหนุกๆครับ

Offline renton

« Reply #6 on: March 21, 2012, 09:41:36 AM »
รับทราบครับ

Offline bmw fascination

• VIP Member
    • Email
« Reply #7 on: May 24, 2012, 09:45:41 PM »
เส้นทางไปทำ CSR ที่ไทรโยคไปจนถึงทองผาภูมิสวยงามมากครับ เดือนหน้าคงต้องหาโอกาสไปสำรวจโรงเรียนของน้องที่กันดารขาดปัจจัยในการเรียน ส่วนโรงเรียนของน้องที่บั๊มแนะนำมานั้นค่อนข้างสะดวกเพราะอยู่ใกล้กรุงเทพฯ อย่าลืมเก็บวัสดุอุปกรณ์การเรียนที่ไม่ได้ใช้รอไว้สำหรับการทำ CSR กันนะครับ

Offline (0o=lll=o0) remotec

• MSN Messenger - bumpdrumer@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - bumpdrumer@yahoo.com
มีโรงเรียนที่รุ่นน้องผมไปบบรรจุอยู่ครับ อยู่ที่ อ.กบินบุรี จ.ปราจีนบุรี ครับ ชื่อ โรงเรียนบ้านคลองตามั่น เท่าที่ได้คุยกับรุ่นน้องที่เป็นครูอยู่ที่นั่นก็บอกว่า เด็กๆที่นั่นค่อนข้างขาดโอกาสพอสมควรครับ ส่วนเรื่องเส้นทางการเดินทางไว้จะมารายงานอีกทีนึงครับ

« Last Edit: June 29, 2012, 10:47:42 PM by ck »

• Email
« Reply #9 on: June 28, 2012, 05:34:32 PM »
เอาด้วย   :) :) :)

• MSN Messenger - bumpdrumer@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - bumpdrumer@yahoo.com
ยังมีอีกโรงเรียนนึงครับ เพื่อนผมเป็นครูอยู่ที่นั่น (เพื่อนคนนี้ก็เป็นอีกคนที่มีใจหลงรักใน BMW แต่ยังไม่มีเป็นของตัวเอง) ชื่อโรงเรียนบ้านหนองประโยชน์ อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา

ที่นั่นผมเคยไปเซ็ทระบบเครือข่ายให้เพื่อน ตอนที่ไปเห็นโรงเรียนค่อนข้างขาดแคลนอยู่พอสมควร แต่เนื่องจากได้งบประมาณมาณ ก็เลยได้มีการพัฒนาไปในอีกระดับนึงแล้ว เพื่อนผมยังอยากให้ไปกันเพราะเด็กๆมักดีใจที่ได้มีคนจากที่อื่นเข้าไปเยี่ยมเค้า แต่เค้าก็ถามกลับมาว่า"โรงเรียนมันพัฒนาไปกว่าแต่ก่อนตอนที่ผมเคยไปเยอะ แล้วจะมากันเร๊อะ?"

ถ้าสนใจกันเดี๋ยวจะนำภาพมาให้ชมกันครับ เส้นทางก็่นาจะใช้เส้นทางเดียวกันกับโรงเรียนบ้านคลองตามั่น ครับ
« Last Edit: June 29, 2012, 10:48:51 PM by ck »

Offline hikaru

• Email
« Reply #11 on: June 29, 2012, 06:02:57 PM »
รอติดตามชมครับ

Offline ck

• Email
« Reply #12 on: June 29, 2012, 10:50:35 PM »
ดีเลยบั๊ม

เอาข้อมูลมาให้ได้มากที่สุด จะได้ไป survey กัน เอามาทั้ง 2 โรงเรียนเลยนะ

ใครจะไป survey trip ด้วยกันมั่งครับ  ยกมือขึ้น...

ck

• Email
« Reply #13 on: June 30, 2012, 12:29:15 AM »
ถ้าไม่ติดงาน  ไปฮับ   :-* :-* :-*

« Reply #14 on: July 09, 2012, 05:27:17 PM »
โรงเรียนบ้านหนองประโยชน์ อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา ครับ  :)

« Reply #15 on: July 09, 2012, 05:28:26 PM »
โรงเรียนบ้านหนองประโยชน์ อ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา ครับ  :)

Offline ton_e28

• Full Member
    • Email
« Reply #16 on: July 09, 2012, 07:21:54 PM »
บริจาคของได้ที่ไหนครับ

Offline ck

• Email
« Reply #17 on: July 09, 2012, 10:31:04 PM »
ของที่ทุกท่านมีอยู่ ขอให้เก็บรวบรวมไว้ก่อนนะครับ แจ้งให้ทราบกันล่วงหน้าของจะได้ไม่ไปไหนซะก่อน

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนหาสถานที่ที่จะไปบริจาคกันครับ

ck

Offline Ake uptoyou

• Jr. Member
  • **
    • Email
« Reply #18 on: October 16, 2012, 06:02:28 PM »
 :)เตรียมเสื้อผ้าไว้แล้วครับ... ;)