google anylytics code

Author Topic: นครนายก – เขาใหญ่ TRIP 06/05/12 by ck  (Read 17539 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Ball BlackSummer

• Hero Member
    • MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • View Profile
    • Email
Re: นครนายก – เขาใหญ่ TRIP 06/05/12 by ck
« Reply #30 on: May 11, 2012, 10:44:10 AM »
มีเด็กไปด้วยก็เลย.......อด :( :( :(

Offline (0o=lll=o0) remotec

• MSN Messenger - bumpdrumer@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - bumpdrumer@yahoo.com
Re: นครนายก – เขาใหญ่ TRIP 06/05/12 by ck
« Reply #31 on: May 11, 2012, 10:46:24 AM »
เลียงผา น่าจะใหญ่ไป   ช้างภูเขาน่ะ พี่ว่าโอ นะน้อง  (แบบน่ารัก น่ารัก)   ;D ;D ;D

อ่ะๆๆ ช้างก้ช้าง เฮ้อ........ (ตกใจ)
« Last Edit: May 11, 2012, 09:53:26 PM by ck »

Offline wankun

• Sr. Member
    • Email
« Reply #32 on: May 11, 2012, 07:11:25 PM »
ผมพลาดทริปนี้จริงๆ
หลังจากที่ทราบมาว่าพ่อตาผมพาลูกสาวไปด้วย
ฮือออออออ

Offline cottonseed

• Jr. Member
  • **
    • Email
« Reply #33 on: May 15, 2012, 06:27:50 PM »
พลาดด้วย เสียดายจัง... อดเห็น ช้างภูเขา  กะ  จ่าเฉยใจโฉด  ตัวเป็นๆๆ  ห้าห้าห้า...   ;D

Offline (0o=lll=o0) remotec

• MSN Messenger - bumpdrumer@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - bumpdrumer@yahoo.com
« Reply #34 on: May 17, 2012, 11:00:57 AM »
พลาดด้วย เสียดายจัง... อดเห็น ช้างภูเขา  กะ  จ่าเฉยใจโฉด  ตัวเป็นๆๆ  ห้าห้าห้า...   ;D
จ้างภูเขา ตี้เจียงใหม่บ่อมีก๋า เจ๊ฝ้าย :D

Offline Miami

• Newbie
  • *
« Reply #35 on: May 20, 2012, 08:22:31 AM »
เสียดายไม่ได้ไปด้วย ดูแล้วอิจฉาเพื่อนๆที่ได้ไปจังเลย คราวหน้าจะไม่ให้พลาดครับ

Offline fifer

• Newbie
  • *
    • Email
« Reply #36 on: May 20, 2012, 02:51:34 PM »
น่าสนุกและน่าเสียดาย ที่ไม่ได้ไปครับ

เหลือช่วงเรียนต่อนี่อีก 1 ปีพอดี จากนั้นน่าจะมีอิสระขึ้นมาก

แล้วจะไปร่วมทริปชาว BMW classic ให้ได้ครับ

Offline toronto

• VIP Member
« Reply #37 on: May 24, 2012, 10:41:33 PM »
ไม่เคยคิดเลยว่าจะนำรถ e.23. ไปไกลขนาดนี้ เพราะยังกังวลว่าถ้าเสียระหว่างทางจะทำยังไง หาช่างซ่อมน่าจะยาก คงต้องเรียกรถสไลด์อย่างเดียว
เสียเวลา เสียเงิน หมดสนุกแน่ คิดว่าหลายคนคงคิดประมาณนี้ แต่เที่ยวนี้ที่ตัดสินใจร่วมทริปขึ้นเขาใหญ่เป็นเพราะ

-  รถได้รับการบำรุงรักษาเป็นอย่างดี พยายามใช้ทุกครั้งที่มีโอกาส อะไรที่จะเสียก็ทยอยเสีย และทำการซ่อมแซมแล้ว

-  อยากร่วมกับคณะ อยากสัมผัสบรรยากาศ ในการเดินทางร่วมกัน bmw. classic. สวยๆหลายๆคันไปด้วยกัน คนอื่นยังหยุดดูเลย

-  ได้รับการเชิญจากเป้า อยากไปสร้างสัมพันธ์ กับทุกคนให้มากขึ้น ที่จริงอยากไปตั้งแต่บางปูแล้ว แต่ติดภารกิจ

-  มีเพื่อนร่วมทริป มีความรู้เรื่องรถกันหลายคน ทำให้อุ่นใจ

-  อยากสร้างความมั่นใจว่ารถกับตัวเองจะทำได้มั้ย

ไม่ผิดหวังเลยครับกับการตัดสินใจเดินทางไปครั้งนี้ ตอบโจทย์ได้ทุกข้อข้างบนเลยครับ แถมยิ่งกว่าอีกเพราะการได้ขับรถขึ้นลงเส้นทางเขาใหญ่
จากที่คิดแต่เพียงว่าแค่ขึ้นลงได้ก็ดีแล้ว แต่เมื่ออยู่หลังพวงมาลัยใบพัดฟ้าขาวแล้ว ทำได้ยิ่งกว่านั้นอีก.

Offline toronto

« Reply #38 on: May 24, 2012, 11:06:37 PM »
   ที่พี่โอบอกว่า BMW " Sheer Driving Pleasure" มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ไม่น่าเชื่อว่าเราและรถเราจะทำได้ขนาดนี้ ทุกถนน ทุกความชัน
ทุกโค้ง ไม่ว่าถนนจะแห้งหรือเปียก ต่างอยู่ในความควบคุมของเราหมด สนุกจริงๆครับกับการขับรถทริปนี้ ทำให้มั่นใจ และรักรถตัวเองมากขึ้น ให้ไปไหน
ก็ไปได้แล้วครับ ขอให้มีถนนละกัน อายุและสมรรถนะของรถไม่สัมพันธ์กันเลย เอ๊ะตัวเราก็ควรจะเป็นอย่างนั้นเช่นกัน ใช่แล้วๆ (สะกดจิตตัวเอง).

ขอบคุณเป้าครับที่ไม่ท้อที่จะชวน หากมีกิจกรรมอะไรต่อไปก็ยินดีนะครับ ตามที่เคยพูดไว้ทุกครั้ง ขอบคุณบัวที่ดูแลเอาใจใส่ เป็นแม่บ้านทริป ขอบคุณคุณแม่เป้า ที่ร่วมเดินทางเป็นกำลังใจให้คณะเสมอ

ขอบคุณพี่โอสำหรับคำแนะนำ สำหรับทริปดีๆอย่างนี้ โดยเฉพาะแนะนำการใช้เกียร์ในการขึ้นลงเขา

ขอบคุณพี่หน่อง ที่สนับสนุนกิจกรรมของชาวใบพัดฟ้าขาว เห็นพี่หน่องมีความสุขในการขับรถ ได้ปล่อยพลังอย่างเต็มที่ ก็สุขตามด้วยแล้วครับ

ขอบคุณผู้ร่วมคณะทุกคนสำหรับมิตรภาพที่หาได้ยากในสังคมอื่น ทุกคนมีความสุขจริงๆเห็นจากใบหน้าและรอยยิ้ม

ใครที่ไม่ได้เดินทางไปด้วยก็เหมือนกับไปด้วยส่วนหนึ่งแล้วครับ จากภาพและคำบรรยายต่างๆที่หลายคนนำมาลงไว้ หากมีทริปต่อๆไปอย่าพลาดนะครับ

การได้สัมผัสบรรยากาศจริงเป็นประสบการณ์ที่ไม่ควรปล่อยให้ผ่านไป ระหว่างนี้ก็เตรียมรถไปพลางๆ คงไม่นานเกินรอ

สุดท้ายขอโทษที่เข้ามาเขียนช้า แต่คงไม่สายเกินไปนะครับ

Offline hikaru

• Email
« Reply #39 on: May 25, 2012, 09:17:17 AM »
   ที่พี่โอบอกว่า BMW " Sheer Driving Pleasure" มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ไม่น่าเชื่อว่าเราและรถเราจะทำได้ขนาดนี้ ทุกถนน ทุกความชัน
ทุกโค้ง ไม่ว่าถนนจะแห้งหรือเปียก ต่างอยู่ในความควบคุมของเราหมด สนุกจริงๆครับกับการขับรถทริปนี้ ทำให้มั่นใจ และรักรถตัวเองมากขึ้น ให้ไปไหน
ก็ไปได้แล้วครับ ขอให้มีถนนละกัน อายุและสมรรถนะของรถไม่สัมพันธ์กันเลย เอ๊ะตัวเราก็ควรจะเป็นอย่างนั้นเช่นกัน ใช่แล้วๆ (สะกดจิตตัวเอง).

ขอบคุณเป้าครับที่ไม่ท้อที่จะชวน หากมีกิจกรรมอะไรต่อไปก็ยินดีนะครับ ตามที่เคยพูดไว้ทุกครั้ง ขอบคุณบัวที่ดูแลเอาใจใส่ เป็นแม่บ้านทริป ขอบคุณคุณแม่เป้า ที่ร่วมเดินทางเป็นกำลังใจให้คณะเสมอ

ขอบคุณพี่โอสำหรับคำแนะนำ สำหรับทริปดีๆอย่างนี้ โดยเฉพาะแนะนำการใช้เกียร์ในการขึ้นลงเขา

ขอบคุณพี่หน่อง ที่สนับสนุนกิจกรรมของชาวใบพัดฟ้าขาว เห็นพี่หน่องมีความสุขในการขับรถ ได้ปล่อยพลังอย่างเต็มที่ ก็สุขตามด้วยแล้วครับ

ขอบคุณผู้ร่วมคณะทุกคนสำหรับมิตรภาพที่หาได้ยากในสังคมอื่น ทุกคนมีความสุขจริงๆเห็นจากใบหน้าและรอยยิ้ม

ใครที่ไม่ได้เดินทางไปด้วยก็เหมือนกับไปด้วยส่วนหนึ่งแล้วครับ จากภาพและคำบรรยายต่างๆที่หลายคนนำมาลงไว้ หากมีทริปต่อๆไปอย่าพลาดนะครับ

การได้สัมผัสบรรยากาศจริงเป็นประสบการณ์ที่ไม่ควรปล่อยให้ผ่านไป ระหว่างนี้ก็เตรียมรถไปพลางๆ คงไม่นานเกินรอ

สุดท้ายขอโทษที่เข้ามาเขียนช้า แต่คงไม่สายเกินไปนะครับ

ไม่ช้าครับพี่โต รถพี่โตสวยมากๆ เงาวิ้งง เลย  ;)

มีโอกาสครั้งต่อไปคงจะได้ร่วมทริปกันอีกครับ  :)

Offline wankun

• Sr. Member
    • Email
« Reply #40 on: May 25, 2012, 10:56:18 PM »
เห็นรถพี่โตไปจอดที่ the 9 เมื่อวันพฤหัสด้วยครับ

Offline bmw fascination

• Email
« Reply #41 on: May 26, 2012, 06:45:18 AM »
ขอบคุณพี่โตสำหรับ closing comments ที่ทำให้หลายคนเกิดแรงบันดาลใจในใบพัดฟ้าขาวที่กำลังครอบครองอยู่ ที่สามารถทำอะไรสนุกๆได้มากกว่าที่ขับรถไป-กลับที่ทำงานหรือมหาวิทยาลัย ที่เหนือยิ่งไปกว่านั้นคือมิตรภาพระหว่างกันที่ให้ความจริงใจและอบอุ่น

ผมไม่นึกว่าพี่โตจะขับ E23 คันสวยไปกับทริปนี้ เหตุผลคงเหมือนกับที่พี่โตกล่าวไว้ รวมทั้งภารกิจที่รัดตัว แต่....เป้าสามารถล่อเสือออกจากถ้ำได้ ผมได้เห็นรอยยิ้มของพี่โตและความรู้สึกสัมผัสในสมรรถนะของ E23 ตอนที่จอดรถชมวิวริมอ่างเก็บน้ำบนเขาใหญ่ รู้สึกปลื้มและดีใจแทนครับ โดยเฉพาะรอยยิ้มของทุกๆคนในทริปที่เปิดหมวกคารวะให้กับ Shark Nose ที่ไม่เคยหยุดในการให้สัมผัส Sheer Driving Pleasure เมื่อคุณรักใบพัดฟ้าขาว คุณย่อมได้รับสิ่งนั้นคืนกลับเช่นกันครับ