google anylytics code

Author Topic: BMW e12 series 2 /หนุ่ม*xzarr*  (Read 4461 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline xzarrr

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - xzarrr@hotmail.com
    • View Profile
    • Email
BMW e12 series 2 /หนุ่ม*xzarr*
« on: May 20, 2009, 04:58:52 PM »
ไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ พี่ๆทั้งหลาย
พยายามหา เวปนี้มานาน จนท้อแล้ว
เจอแต่เวปเมืองนอก
เพิ่งได้เจอกะพี่เป้า เขาเลยชวนมา
ดีใจมากๆคับ ไงมีมี้ทติ้งเมื่อไหร่ จะพยายามไปให้ได้เลย
พยายามโพสรูปแล้ว อ่ะ แก้รูปก้อแล้ว เหลือแค่ 86kb
ยังโพสม่ายได้เลย แงแงแง
« Last Edit: May 30, 2010, 01:49:40 PM by ck »

Offline ck

• Administrator
  • Hero Member
    • Email
หวัดดีหนุ่ม

ยินดีมากที่หนุ่มมาที่นี่ เรื่องโพสรูป  ลองส่งมาให้พี่ละกัน เดี๋ยวโพสให้

ck_pao@hotmail.com

รถของหนุ่ม พี่โอภาสไปเจอมา แล้วโทรฯตามผมออกไปดูกัน
เป็น E12 series 2 สีเขียว กันชนเล็ก ล้อ Rial 17 เตี้ยค่อนข้างมาก ตามแบบฉบับรถวัยรุ่น ภายในเดิม เพดาน+แผงบังแดด อย่างเนียน 
          ที่น่าประทับใจที่สุดในวันนั้นสำหรับผมคือ เสียงปิดประตูครับ ถ้ามีโอกาส อยากให้เพื่อนๆได้ลอง 
         เสียดายที่วันนั้นไม่ได้ถ่ายรูป เพราะเย็นมาก แสงไม่พอแล้ว

ck

Offline Mad Truck

• VIP Member
  • Wassup!
    • MSN Messenger - megabike_custom@hotmail.com
    • Email
ยินดีที่รู้จักครับ

เรื่องโพสรูปนี่ไม่เข้าใจเหมือนกัน  เห็นระบุไว้ 128 KB

"Maximum attachment size allowed: 128 KB, per post"

ผมเคยลดสุดๆแบบโปรโมชั่นจนเหลือขนาด 160x120  11.0 KB เล็กนิดเดียวก็ยังโพสไม่ได้ครับ

Offline arche555

ไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ พี่ๆทั้งหลาย
พยายามหา เวปนี้มานาน จนท้อแล้ว
เจอแต่เวปเมืองนอก
เพิ่งได้เจอกะพี่เป้า เขาเลยชวนมา
ดีใจมากๆคับ ไงมีมี้ทติ้งเมื่อไหร่ จะพยายามไปให้ได้เลย
พยายามโพสรูปแล้ว อ่ะ แก้รูปก้อแล้ว เหลือแค่86kb
ยังโพสม่ายได้เลย แงแงแง

หวัดดีครับ ยินดีต้อนรับสู่website E12

Offline Zatan_tao

• The original bavaria style
ต้อนรับ ด้วยความยินดีครับ  ;D
Tomorrow neverdies

Offline ck

• Email
ผมได้แจ้ง ต๋อม ผู้ที่จัดการเรื่อง webboard ให้แก้ไขให้แล้วครับ
ต๋อมแจ้งว่า จะต้องขยายพื้นที่บนหน้าบอร์ดเพิ่มครับ กำลังดำเนินการอยู่ รอเค้านิดนึงครับ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับทุกๆท่าน

ck

Offline bmw fascination

• VIP Member
    • Email
ยินดีมากครับที่หนุ่มได้แวะเวียนเข้ามาร่วมกลุ่มกัน ทำให้ฝันเป้าได้เป็นจริง วันนั้นผมขับรถผ่านจะกลับบ้านบังเอิญมองผ่านหางตาอันคมกริบเห็น Holfsmeiner's Kinkของ E12 ที่ Paul Bracq ออกแบบ เลยออกทางขนานเพื่อกลับรถใต้สะพานแล้วโทรแจ้งเป้าให้รีบมาพบกันเผื่อได้เจอตัวเจ้าของ วันนั้นไม่ได้เอา Nikon D70 ไปด้วยไม่งั้นคงได้เก็บภาพไว้ในอัลบัม BMW รถสวยจริงๆครับ ต้องยอมรับว่าเจ้าของท่านเดิมได้ทนุถนอมรถที่ซื้อมาจาก Europa จนมาถึงมือหนุ่มที่คงหลงเสน่ห์ E12 เหมือนเราๆ แม้จะวาง 1JZ ยอดนิยม แต่กลิ่นอายของ BMW อยุ่ครบครับ สีเขียวเข้มโดดเด่นมาก Rial 17" ดุดันน่าเกรงขาม ยอมรับว่าประตุเนี๊ยบจริงๆ ปิดเบาก็แนบสนิท คงต้องเอารถไปให้ช่างร้านที่หนุ่มแนะนำตั้งประตุบ้างครับ แล้วเจอกันตอนมีตติ้งครับ

Offline xzarrr

• Newbie
  • *
    • MSN Messenger - xzarrr@hotmail.com
    • Email
พี่เป้ากะพี่bmw fascination ผมไปค้น เล่มทะเบียนมาแล้วววว จดทะเบียน 13 ก.ย. 2522 ลองบวกลบคูณหารแล้ว ก้อได้ปี79 อ่ะคับพี่ จนป่านนี้ ใช้งานมาประมาณ5ปีแล้ว ผมยังไม่ได้ทำการโอนชื่อมาเป็นของผมเลย  นี่เริ่มให้เพื่อนที่อยู่ในวงการ ขนส่งตามหาเจ้าของให้แล้ว ผมมีแต่ชุดโอนลอยอ่ะคับ เจ้าของแกเกิด ปี 2482 ชุดโอนที่ให้มา บัตรประชาชน แกหมดอายุไปแล้ว เลยยังโอนไม่ได้ แต่ได้ข่าวมาว่ายังอยู่แต่ยังติดต่อไม่ได้
ไงก้อขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้การต้อนรับนะครับ
ส่วนเรื่องประตู ใครอยากได้ร้านทำ เด๋วผมแนะนำให้ได้เลยครับ เป็นร้านเล็กๆ ตึกแถวห้องเดียว แต่เก่าแก่ไปด้วยประสบการ์ณ อยู่ถนนกรุงเทพนนท์ จากแยกบิ๊กซีวงศสว่างไปทางแยกติวานนท์ จำซอยที่เท่าไหร่ไม่ได้ ประมาณ 7-9นี่แหละ ปากซอยเลย รับทำ ประตู เหล็กดัด มุ้งลวด เอ้ยยยย ม่ายช่ายยย กลอนประตู รถยนต์ อ่ะคับ ช่างแนะนำได้ดี ว่าต้องทำแบบไหน ผมก้อเพิ่งเคยไปทำกะแก ครั้งแรกเอง แต่ม้วนเดียว จบ เปลี่ยนบู๊ท ราคาประมาณ 300-400 ไม่รู้ว่าแพงป่าว แต่ผมว่า คุ้มนะ ที่สำคัญคือเวลารื้อแผงประตูออกมากลัวจะประกอบไปไม่เข้ารูปเดิม เนี่ยแหละเสียวสุดๆ อยากใส่กระจกไฟฟ้า กะเซ็นทรัลล็อกจะตาย ยังไม่กล้าไปติดที่ไหนเลย กลัวจิงๆครับ แต่สรุปก้อแปะกลับมาได้เนียนดี โล่งอกไป จบแล้วค้าบ ขอบคุณที่ติดตามผลงาน
ไงก้อมีไรยินดีรับใช้นะค้าบ ด้วยความปราถนาดีจาก ร้าน "เรื่อง เหล้า เย็นนี้"

Offline ck

• Email
ขอบคุณหนุ่มสำหรับข้อมูลร้านตั้งประตูที่มีฝีมือ

เพื่อนๆครับ หนุ่ม เป็นเจ้าของร้านอาหารแห่งหนึ่งชื่อว่า "เรื่องเหล้า เย็นนี้" อยู่ถนนพระราม 5 มาจากแยกแคราย เข้าสี่แยก ถนน กรุงเทพ-นนท์ ตรงมาไม่ต้องขึ้นสะพานลอย เลาะซ๊าย ทางขนาน มาประมาณ 1 กิโลร้านอยู่ซ๊ายมือครับ  เพื่อนๆท่านใดอยากหาอาหารทานก็แวะไปอุดหนุน คุณหนุ่มได้ คนกันเองครับ สนับสนุนพรรคพวกกันดีกว่า

ck

ถ้า เหล้า เย็น นี้ อีกหน่อย คงมีผมไปบ่อยๆครับ  :D

แบบว่า ....ชอบ .....จิงๆ 55555

Offline ck

• Email
รูปรถของ ตุณหนุ่ม xzarrr ครับ

ck

Offline ck

• Email
อีก 2 รูปครับ

ck

Offline ck

• Email
คันนี้ คุณหนุ่มฝากประชาสัมพันธ์ ครับ e36 ปี 1994 เครื่อง เจโบ

Offline ferby

• Jr. Member
  • **
แวะมาทักทายครับ รถสวยจังเลย
ผมไปกินร้านนี้ประจำเลย ไม่ค่อยได้นั่งข้างบนเลยนะครับ

Offline randy

• Full Member
    • Email
สวยจัง ;D
« Last Edit: July 30, 2009, 02:24:42 AM by webmaster »

Offline jo Pit'Lok

• Full Member
    • MSN Messenger - jo_omaki@hotmail.com
    • Email
สวยจัง ;D
งามแต้งามว่า คันนี้ ผมชอบจัง

Offline oneway

• Newbie
  • *
    • Email
คันนี้ผมเจอตัวจริงมาแล้วครับ สวยมากๆ

พอดีผมเป็นนักดนตรี เล่นร้านพี่อ่ะครับ ผมเล่นวันพุธ 5 ทุ่มครับ ชื่อวง ฮิปโป อิอิ..

เห็นรถพี่แล้ว เลยเกิดแรงบันดาลใจ อยากไปลากอิแก่ที่บ้านมาปั้นบ้าง  ;D

อ้า บ้านนี้ศิลปินเยอะจริงๆ 555 ดีจังคนอารมณ์ติสต์ อยู่บ้านหลังเดียวกัน  ;D

Offline jingjo

• Jr. Member
  • **
รถสวยครับ

Offline lluu_e12

• ผมกำลังจะกลับมา
    • Email
เหมือนผมเคยเจอในหนังสือ

ขายรถมือสองสักเล่มนี่เหล่ะ

ลงรูป ทุกมุม ก่อนที่ผมจะมาทำเลยครับ

คันนี้ใช่เปล่าหว่า

แต่นานมากแล้วล่ะ

เป็นไอดอล เลยตอนนั้น จำล้อ สี ไมล์วัดรอบ กระจกมองข้าง แว๊บๆ

(รอคอนเฟริม์)

« Last Edit: September 04, 2009, 10:02:23 PM by lluu_e12 »
BmwE12..1980..White..SunRoof!!

M20..BBS rs size??..Part..BBS

Coming..Soon