google anylytics code

Author Topic: Next Trip ..Bangsaen City มั้ย ครับ ??  (Read 11915 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline SHORTYS

• Sr. Member
  • โลกกึ่งความจริง กึ่งความฝัน
    • View Profile
Next Trip ..Bangsaen City มั้ย ครับ ??
« on: July 18, 2012, 12:17:52 AM »
 :D :D :D
ก่อนอื่น.. ออกตัว ล้อฟรี ว่า ผม อยู่ศรีราชา ไม่ใกล้ไม่ไกล บางแสน
อยากจะนำเสนอ เส้นทาง เพื่อสำรวจข้อคิดเห็น ล่วงหน้า ครับ ...ต่อเนื่องจาก การพูดคุย เมื่อ Mini Meeting 15 July 2012

บางแสน บางแสน บางแสน ...ไว้ผม จะ ขับ ไป เรื่อย ถ่ายรูป ลงไว้ เพื่อขอความคิดเห็น นะครับ

พี่ๆ สมาชิกท่านใด มีเส้นทางลับ หรือ เพิ่มเติม ข้อมูล ...เชิญ ...ตอบ ความคิดเห็น ของท่านได้ เลยย ครับ

รุป นี้ ผม ถ่าย ที่ ท่าเรือ แหลมฉบัง ครับ

คงไม่มีใคร มุด ไป ถ่าย เหมือน ผม ...ตอนนั้น คิด เพียงแค่ว่า เอา แปลกๆ

แต่สุดท้าย โดน จนได้... ซ่าส์ นัก
โดน ไล่ จากเจ้าหน้าที่ดูแล ท่าเรือแหลมฉบัง

เปิดประเด็น โดย รุปด้านบน ไม่เกี่ยว กับ บางแสน ใดๆ ทั้งสิ้น

:o :o
คืนนี้ ดึก ยิ่ง นัก... ง่วง เต็มที่ เข้านอน หลับ ฝันดี มาก ครับ
Stay Light Little Flyingfire...

Make Light before my eyes

Offline cocobmw21

• Full Member
    • Yahoo Instant Messenger - coco
    • benten3918@hotmail.com
Re: Next Trip ..Bangsaen City มั้ย ครับ ??
« Reply #1 on: July 19, 2012, 10:53:30 AM »
 :) :) :) :)สนันสนุนคับ ผมพึ่งไปมา แถวแหลมแท่นมีตลาดสดกลางคืน มีอาหารขายด้วยคับ ;D ;D ;D ;D

Offline ck

• Administrator
  • Hero Member
    • Email
Re: Next Trip ..Bangsaen City มั้ย ครับ ??
« Reply #2 on: July 19, 2012, 10:32:09 PM »
รอดาวสะดวกเอาข้อมูลมาวางครับ จะได้จัด trip กัน

ไม่ได้เร่งนะดาว.. อิอิ..  :-[ :-[

ck

Offline White Shark

• Email
« Reply #3 on: July 20, 2012, 01:11:11 AM »
จัดทริปแต่ละที ไกลๆทั้งนั้น   ว่าแต่ มะไรดีครับ จะได้หยอดปุกรอแต่เนิ่น ๆ   ;D ;D ;D

Offline tuang

• Email
« Reply #4 on: July 20, 2012, 05:15:36 AM »
เค้าไปด้วย :(

Offline Ball BlackSummer

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
« Reply #5 on: July 20, 2012, 09:41:19 AM »
ไม่มีพลาดครับงานนี้ ::)

« Reply #6 on: August 05, 2012, 01:02:44 PM »

อาทิตย์ หน้า วันแม่ ผม จะ กลับ ยโสธร (เอารถ ไป เปลี่ยน ครับ  E28 -- E32)

E28 จะกลับไป Overhual ที่บ้านโดย พ่อผมเอง ครับ

หลังจาก กลับบ้านยโสธรมา.. จะ ไป Survey พร้อม ภาพ ครับ

คร่าว ๆ ที่ ผม คิดไว้.. สถานที่ ที่น่าสนใจครับ

1. ลงทาง ด่วน บรูพาวิถี--วิ่งผ่าน ม.ศรีปทุม
2. แล้ววิ่งลง ถนนพลี ไปท่าเรือพลี.. ยาวไปถึง ถนน พระยาสัญจา
3. ตลาดอ่างศิลา อาหารทะเลสดๆ ตึกแดง ร.5
4. แวะวัดมังกรจีน
5. ขึ้นเขาสามมุข และจุดชมวิว
6. ตะล้อมๆ ยาวไป แหลมแท่น บางแสน
7. ถนนบางแสน -- เดอะไทร์ --Mr. Coffee
8. กินลมทะเล หาดวอน
9. ขับชิวๆ ถนนข้าวหลาม --- ทางกลับ กทม.

เบื้องต้น ครับ

8) 8) 8)
Stay Light Little Flyingfire...

« Reply #7 on: August 11, 2012, 09:57:35 AM »

ขอ กลับ บ้าน ไป หา หมอ ..ซ่อม หลายอย่าง ครับ

แล้ว จะ นำภาพ บางแสน บางแสน ..

... ที่นี่ เร็วๆ นี้

:-\ :-\

Offline arche555

« Reply #8 on: August 12, 2012, 04:59:42 PM »
คุณSHORTYS ใช้ E32 ด้วยเหรอครับ

ใช้ดีมั้ยครับ จุกจิกมั้ย มีจุดไหนต้องใส่ใจเป็นพิเศษบ้าง ยังไงเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

Offline B10_3.5

• EDITOR
  • *
    • Email
« Reply #9 on: August 12, 2012, 05:01:57 PM »
มารอติดตามข้อมูลคับ  :)

• MSN Messenger - ball_blacksummer@hotmail.com
    • Email
« Reply #10 on: August 13, 2012, 10:47:38 AM »
เมื่อไหร่น้าา ???

Offline ck

• Email
Re: Next Trip ..Bangsaen City มั้ย ครับ ??*SURVEY*
« Reply #11 on: August 13, 2012, 11:15:25 PM »
Bangsaen Survey trip

เมื่อวันแม่ พาแม่ไปทานอาหารทะเลที่อ่าวอุดม เลยถือโอกาสแวะดูสถานที่ที่ดาวบอกมา

อันนี้เป็นแหลมแท่น ลานจอดรถริมทะเลกว้างมากๆๆๆๆๆๆๆ

สันต์ไปด้วย คราวนี้พาเจ้าเปี๊ยกไป
เห็นเปี๊ยกๆแบบเนี้ย วิ่งเร็วมาก เหมือนลูกหนูวิ่งในรางเลย

ขึ้นเขาสามมุก

มีโค้งแคบๆอยู่ข้างล่าง

วิวไกลๆ

ขาลงจากเขาสามมุก

« Last Edit: August 13, 2012, 11:18:26 PM by ck »

Offline ck

• Email
Re: Next Trip ..Bangsaen City มั้ย ครับ ??*SURVEY*
« Reply #12 on: August 13, 2012, 11:17:38 PM »
ถนนท่าเรือพลี

เป็นถนนยาวๆๆๆๆๆ เลียบไปกับทะเล

รอดาวมาลงรายละเอียดครับ

ck
« Last Edit: August 13, 2012, 11:20:05 PM by ck »

• EDITOR
  • *
    • Email
« Reply #13 on: August 13, 2012, 11:45:27 PM »
 :-* :-* วิวสวยมากคับ
ส่วนเจ้าบริโอ้, เป็นรถมินิที่ผมชอบมากสุดในบรรดารุ่นๆเดียวกันเลย
มะได้ชอบพรีเซนเตอร์นะคับ แหะๆๆ  แต่ชอบการออกแบบ มันดูยิ้มดี+อวกาศหน่อยๆ  :)

« Reply #14 on: August 14, 2012, 09:44:57 PM »
คุณSHORTYS ใช้ E32 ด้วยเหรอครับ

ใช้ดีมั้ยครับ จุกจิกมั้ย มีจุดไหนต้องใส่ใจเป็นพิเศษบ้าง ยังไงเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

ครับ พี่.. มันเดินทาง แบบ เนิบๆ เรื่อยๆ  ..ติดไฟแดง ทีไร ออก ตัว ช้า ไป หน่อย (อารมณ์ เหมือน คนวาง ฟอร์ม)

หลังจาก 60 กม/ชม ..แล้ว รถเบา นิดนึง พร้อมไหล ไป กับโค้ง

จุกจิกบ้าง..แต่ แอร์ เย็น ดีจิงๆ

;) ;)

« Reply #15 on: August 14, 2012, 09:52:01 PM »
 - คุณพี่ B10_3.5 (รถสวย)

อาทิตย์ นี้ ครับ จะ ออก เดินสาย เข้าโค้งถ่าย รูป

- คุณ บอล แบล็ค ซัมเมอร์
รอ วันนัด จาก พี่เป้า ครับ

- พี่เป้า พี่สันต์
ชี้ชัดไป เรยย ครับ

เด๋ว ผม จะ เอารุป ตอน เช้า ตรู่..มา ให้ ชม ครับ

สตาร์ตเครื่อง ล้อหมุน E32 จะเป็น ไก่.. เอ้ยย ไกด์ อาทิตย์ นี้

... ที่นี่ อีก 5 วัน หลัง จาก นี้

:-\ :-\

« Reply #16 on: August 19, 2012, 10:34:22 PM »
 :) :)

วันนี้ ไป ทำการบ้านมา ครับ.. ด้านล่าง เลยย

1. ลง จาก ทางด่วน บูรพาวิถี ..ผ่าน ม. ศรีปุทุม (ชลบุรี)

1.1 ลง ไป เรื่อยๆ ครับ ถ. สุขุมวิท (3)

1.2 จนถึง แยกบางทราย ชิดขวา เพื่อเตรียม เลี้ยวขวา ลง ถ.พลี

1.3 สังเกตุ ป้าย ร้านนี้ ..เตรียม ชิดขวา อีกที่ จะเลี้ยว ขวา ครับ

1.4 ก้อ จะ เจอ ..ป้ายบอกทาง แบบ นี้.. จาก นั้น จะ เป็น วันเวย์..0.

1.5 มุ่งหน้าไป จะเปน บังคับ เลี้ยว ซ้าย...

2. เมื่อ เลี้ยวซ้าย มา.. เตรียม เหยียบ คันเร่ง

2.1 แนะนำ เปิด..กระจก วิ่ง รับ บรรยากาศ ลมทะเล..เย็นๆ

2.2 ....

2.3

2.4  ...ขอ จอดถ่าย รูป ..

2.5 วิว ข้างทาง ตลาดท่าเรือพลี

2.6 จอด อีกที.. ครับ  ...ตอนนั้น เวลา ปะมาน 9 โมง รถน้อยๆ

2.7 ตรง มา เรื่อย เปื่อย.. จะ เจอ วงเวียน ปลาทู (ชื่อนี้ ผม ตั้งเอง นะครับ  เพื่อ จำง่าย)

2.8 มา อีก หน่อย ..วงเวียน เรือหาปลา   จาก นี้ จะ เปน ลานกว้างๆ จะ จอด ก้อ ได้ แล้ว แต่... จากนั้น จะเปน บังคับ เลี้ยว ซ้าย ...ออก ถ. พระยาสัจจา

3. วิ่ง มา เรื่อยๆ ปะมาน 5-6 กม. จะ เจอ Tesco Lotus Express ...ให้เตรียม เลี้ยว ขวา เพื่อ จะ ไป ตลาดอ่างศิลา.. ตึกแดง ร. 5 (แนะนำ ว่าน่าสนใจ มากๆ) 

3.1 ซ้ายมือ จะ เปน ร.ร. ชลราษอำรุง 2 ..ให้ชิดขวา ไว้เตรียม เลี้ยว ขวา..

3.2 ตลาด 133ปี อ่างศิลา

3.3 มีที่ จอด ..เพื่ยงพอ ..ตอนนี้ เวลา ปะมาน  เกืออบๆ 10 โมง รถยัง ว่าง  ...ด้านหลัง เปน ตึกแดง 

4. ที่นี่ คือ ตึกแดง ของ..ล้นเกล้า ร.5 ..มีประวัติ มากมาย น่าอ่าน ให้ ศึกษา ติดตาม

4.1 ที่นี่ คือ ที่มา ของ ชื่อ ...อ่างศิลา

4.2 ในเขต ตึกแดง ..เข้าชม ฟรี ครับ

4.3 อีกมุม ด้านหลัง ...หันหน้า เข้าทะเล

4.4 อีก มุม.... มีเส้นทางลับ ต่อไปนี้ น่าติดตาม

4.5 อีก นะ... หินขาว สวยๆ

4.6 อันนี้ นางแบบ หราา

4.7 เดิน ชม หินขาว วิวทะเล.. เดิน ตรงมา เรื่อยๆ ...จะ เจอ อีกตึก เปน ตึกขาว ของ ล้นเกล้า ร.5 เช่นกัน

4.8 ใกล้ กัน นั้น.. จะ เปน ศาลเจ้าแม่หินเขา... ที่พึ่งทางใจ ของชาวประมง อ่างศิลา

4.9 และนี่ คือ เส้นทางลับ ที่ ผม.. กล่าว ไว้ เบื้องต้น

4.10 ที่ เหน อยุ ที่ คือ..ท่าปลา อาหารทะเลสดๆ ขึ้น ชื่อ ของ อ่างศิลา

5. ถึง แล้ว ตลาด ของทะเล สดๆ ...เตรียม ตังค์ ไว้ เยอะๆ นะ ครับ (ข้อแนะนำ)

5.1 ตามนั้น ครับ

5.2 ปลากระพง ย่างไฟ ร้อนๆ

5.3 ไม่รุว่า แพง รุป่าว นะ ครับ... แต่ สด ครับ (ผม มาซื้อ บ่อย)

5.4 อืมๆ

5.5 อืมๆ 2 ..ระยะท่าปลา ยาว ปะมาน 200 เมตร มีทั้ง ของทะเลสด แห้ง ... กุ้ง หอย ปู ปลา (เสือ น้ำเต้า)

5.6 ...ถ่าย รุป มา ฝาก ครับ

5.7 จะ ได้ เตรียม ตังค์ มาให้ เหมาะสม

วันนี้ พอ แค่ นี้ ครับ............ พุ่ง นี้ มี อีก รุป เยอะ จัด ...ขอ ทะยอย ลง นะครับ

มี อีก หลาย จุดที่น่า สนใจ ...ขนาด ยังไม่ถึง เขา สามมุข - วัดจีนมังกร - บางแสน นะครับ

ขอความคิดเหน ด้วย นะครับ....  ??? ??? ???

Offline ck

• Email
« Reply #17 on: August 19, 2012, 10:57:28 PM »
ละเอียดดีดาว

ผมว่าไปกันเช้าๆก็ดีนะ รถน้อย ไปให้ได้เวลาใกล้เคียงกับที่ดาวไปน่ะ

ขอร้านอาหารด้วยนะดาว

ck
« Last Edit: August 20, 2012, 10:12:43 PM by ck »

Offline 2teen

• Full Member
  • 2TEEN
    • Email
« Reply #18 on: August 20, 2012, 04:28:47 PM »
เข้ามากดไลค์ครับ รถสวย สถานที่ดี พริตตี้แจ่ม  :)

Offline wisnoE28

• Global Moderator
    • Email
« Reply #19 on: August 20, 2012, 06:57:41 PM »
ที่แรกเนี่ย ม.ศรีปทุม ต้องแวะเข้าไปรึเปล่าครับ  :D

ถนนพลีคงจะลื่นนะ รอยยางฟรีทิ้งเพียบเลย  ;D

ส่วนท่าปลาที่อ่างศิลา ขายทุกวันมั้ยตั้งแต่กี่โมง
 ???

• EDITOR
  • *
    • Email
« Reply #20 on: August 20, 2012, 07:08:44 PM »
wow wow wow!   :-*

« Reply #21 on: August 21, 2012, 09:54:46 PM »
 :) :) :)

มาต่อ กัน ครับ

6. ซื้อ หอยปู ปลา กันเต็ม รถ แล้ว.. ที่นี้ เส้นทางที่จะ ไป บางแสน ..ถนน ใหม่ๆ เรียบๆ ..ลื่น หรือป่าว ไม่รุ นะ ครับ (ต้องลอง)

6.1 คุ้นๆ ว่ามา ถึง วัดมังกรจีน แล้ว

6.2 ด้านนอก ของวัด ..ผมยืนถ่ายรูป กลางถนน.. เพราะวัดใหญ่มาก เลนส์ เก็บไม่หมด... ด้านใน ไม่ได้ ถ่ายรุป มา..ไว้ให้ มา กดถ่ายเอง ครับ

6.3 นี่ เปน อีก โค้ง หนึ่ง.. ที่ผม ชอบ มา Sheer Driving Pleasure

7. ไม่ทัน ไร มาถึงแยก ..เพื่อ ขึ้น เขา สามมุข  ตีไฟเลี้ยวขวา..ตุบๆ ๆ ติดๆตอดๆ

7.1 .... เขาสามมุข จะวิ่งให้ หนุก ต้อง วน 2 รอบ

7.2 ทางสาม แพ่ง... แยกซ้าย ปีนเขา ...แยกขวา ขับชิวๆ

7.3 เอา ล่ะ ผม เลือก เลี้ยวแยกขวามก่อนนะ ครับ

7.4 แล้ว จะ ผ่าน นี่เลย..เจ้ากวนอิม หันหน้า ไปทางทะเล

7.5 นี่คือ เจ้าถิ่น.. ลิงแสม (แบ่งเปน แก๊งลิง.. แก๊งหมา  แต่ ลิงจะกลัวหมา) แล้ว มาดูกัน ..จะซื้อกล้วยให้ลิง ก้อมี คนขาย นะ

7.6 ผ่านศาลเจ้า นาจา ...จะเปน ถนนวิ่ง ชมวิวทะเล

7.7 อีกรุป

7.8 มีที่ จอด ไว้ถ่ายภาพ

8. ... เลือก เลน ซ้าย ..

8.1 เพื่อ มา วิ่ง ..ทางเส้นทาง รถแข่งประจำปี Bangsaen Speed Festival

8.2 ความรุสึก เหมือน เล่นเกมรถแข่ง

9. ..มาวน อีก รอบ ..เริ่มจาก ทาง สามแพ่ง เลือก แยกซ้าย ปีนเขา.. ให้ เพลาขับ เพลากลาง ไม่ ดี.. ระวังให้ดี นะครับ

9.1 กระดึ๊บๆ มาจน จะ ถึงยอด เขาสามมุข

9.2 จุดชมวิว ทะเล สูง.. (ที่จอดรถ น้อย ครับ) แนะนำ วิ่ง ผ่านมาก่อน ..มีอีก เยอะ

9.3 ทางลง..ล่ะ

9.4 แต่ ผมจอด เพราะ หันหลัง เพื่อถ่ายรูป โค้งหักศอก (หุบเขา อาคินะ)

9.5 จะ ชมวิว อีกที่หนึ่ง... ก้อได้

10. ลง ออกจาก เขาสามมุข แล้ว.. จะเข้ามา ต่อ ที่  แหลมแท่น

10.1 แล้ว มาเรื่อยๆ ร้านอาหาร มีเยอะเยะ

10.2 ..ที่นี่ คือ แหลมแท่น

10.3 ... ที่จอด รถ เยอะ เยะ

10.4 เอาล่ะ ..ประติมากรรม

11. เอา ล่ะ จะเลือก จอดรถ ตรงไหน ก้อ ได้... ผมขอแนะ นำ.. ตรงนี้ ครับ

11.2 ที่นี่ เรยย The Tide Resort ..(เรารัก กำนันเป๊าะ)  คุณสนธยา คุณปลื้ม

11.3 อาจจะ ทำเรื่อง เพื่อ ขอจอด ได้ นะครับ เพราะ ผมเคยเหน มีรถเปน แนวชมรมๆ เหมือน E12-E28 นี่แหล่ะ.. มาอวด รถกันบ่อย.. มีร้าน กาแฟ ใก้ๆกับที่จอด ด้วย

11.4 จาก The Tide ขับตรงมา ซักพัก มองไกล้ๆ เปน วงเวียน ..บางแสน

12. วนขวา 270 องศา ...เพื่อมา ต่อ หาดวอนนภา

12.1 ...แนะนำเปิดกระจก รับลม ครับ..ลมแรงๆ

12.2 ขับเรียบชายหาดวอน มาเรื่อย... ระยะทาง ปะมาน 3 กม

12.3 จน ถึง ร้าน นี้...เลี้ยว ซ้าย จะออก ถ.สุขุมวิท

13. เอาละ ...มาเรื่อยๆ ขับตามกันมา ..จะถึง สี่แยกนี้

แยกวัดตาลล้อม
ซ้าย ตลาดหนองมน กลับกรุงเทพ --- ขวา ไป ศรีราชา พัทยา  ...สงสัยจะสิ้นสุดตรงนี้ ครับ

.... จิงๆ ผม มี Unseen อีก เยอะ... ครับ ในแถบ บริเวณ บางแสน ศรีราชา พัทยา สัตหีบ ระยอง

..... บอกตรงๆ ว่า ผม ไป กับ E28 มา ทั่วแล้ว... ถึงแม้ ผม เปน คน ยโสธร

ดาว SHORTYS ...รายงาน เส้นทาง

Offline wisnoE28

• Global Moderator
    • Email
« Reply #22 on: August 21, 2012, 10:23:08 PM »
เยี่ยมจริง
แต่ unseen มันเป็นอย่างไรนะ....

:D

Offline ck

• Email
« Reply #23 on: August 21, 2012, 10:36:12 PM »
เป็น photographs itinerary ที่น่าติดตามมากเลยดาว

ดาวเลือกร้านอาหารไว้ด้วยนะ ส่วนเรื่องหนังสือขออนุญาติ เดี๋ยวเตรียมกัน

ck

« Reply #24 on: August 21, 2012, 11:46:00 PM »
ละเมอ ...มา โพส ตอบ กระทู้ ครับ

- พี่เป้า... ขอบคุณ ครับ ...ไว้ ซ่อม E32 ก่อน แล้ว จะ ไป อีก ที เรวๆนี้ ครับ
           ...ส่วนการทำเรื่อง ขอจอด   และ  ร้าน อาหาร ..ขอเวลาอีก นิด ...ครับ
- คุณ พี่ 2teen ... กดไลค์ แล้ว ต้อง มา ร่วม ทริป นะครับ  :D

- พี่สันต์ ...การจะแวะ ม.ศรีปทุม นี้.. น่าสนใจ ไว้มากัน แบบ คนน้อยๆ ครับ 8)
           ...ถ.พลี ค่อนข้าง ลื่น ในช่วงกลางดึก ครับ.. แต่คิดว่า E28 สูสี พอไหว
     ...อ่างศิลา มีทุกวัน....... เปิด ตี 4  --- ปิด 2 ทุ่ม 365 วัน ต่อ ปี ครับ
     ... สุดท้าย เรื่อง Unseen .... เด๋วมี ตามมา เปน ระยะๆ

- พี่ B10_3.5 ... มาให้ได้ นะครับ

:( :(

Offline f_feb

• Email
« Reply #25 on: August 27, 2012, 09:50:56 PM »
อยากไปแล้วเนี่ยะ

• Email
« Reply #26 on: August 30, 2012, 06:07:40 PM »
คุณดาวศาสนาคริสต์หรอครับ  ??? แอบเห็นสติ๊กเกอร์มุมกระจก :)

« Reply #27 on: August 30, 2012, 11:30:18 PM »
พี่เอฟ - นั่น ดิ่ ครับ :)

บอล - ช่าย ครับ ...ผม นับถือ คาทอลิก ..ช่างสังเกตุ นะครับ ;)

...

• Email
« Reply #28 on: September 01, 2012, 01:59:56 PM »

บอล - ช่าย ครับ ...ผม นับถือ คาทอลิก ..ช่างสังเกตุ นะครับ ;)

...
ผมก็คาทอลิก เหมือนกันอ่ะครับ เลยเห็น ;D

« Reply #29 on: September 01, 2012, 10:23:58 PM »
ผมก็คาทอลิก เหมือนกันอ่ะครับ เลยเห็น ;D

.. ครับ แล้ว เจอ กัน ตอน มา บางแสน ล่ะ..เอิ้กๆ