google anylytics code

Author Topic: ขอรายงานตัว, E12 V1 520i  (Read 13645 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline B10_3.5

• EDITOR
  • Hero Member
  • *
    • View Profile
    • Email
ขอรายงานตัว, E12 V1 520i
« on: August 07, 2013, 09:23:48 PM »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

วันนี้ขอนำเสนอโปรเจ็คใหม่เล็กๆนะคับ สืบเนื่องมาจากได้พี่ท่านนึงในเว็ปนี้ช่วยชี้เป้าและเป็นธุระในการดูตัวและเป็นพ่อสื่อทาบทามสู่ขอให้
ขณะนี้ รถยังแอ่วลมเหนืออยู่นะครับ. ยังไม่ได้เคลื่อนย้ายลงมา กทม. สืบเนื่องด้วยช่วงนี้ผู้ตรวจการเข้มงวดกว่าปกติ  555   ;D ;D ;D   

รูปขอติดไว้ก่อนนะครับ. เดี๋ยวจะมาทยอยลงให้ทีละนิดทีละหน่อยนะคับ

เป้าหมายคันนี้ :

1> บูรณะเครื่องเดิม+เกียร์ และระบบต่างๆใน 520 ให้กลับมาใช้งานได้นิ่งๆ (เครื่องเดิม ตัวถังเดิม)
2> บูรณะภายนอกและ ภายใน ให้กลับมาดูมีสีสันอีกครั้ง

.
.
.
นั่นแน่.... รู้นาาา ว่าจะถามถึงอะไร  ...  ขออยู่กับ Restoration process ก่อนนะคับ
ขยับขยายตับไตไส้พุง หรือแม้แต่หัวใจ ขอเฝ้าดูสถานะการณ์ไปก่อนนะค้าบบบบ 

ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งคับผม
โทนี่
 :)

« Last Edit: June 30, 2014, 08:25:49 PM by B10_3.5 »

Offline arche555

ยินดีครับคุณโทนี่  ;D ;D ;D

Offline ck

• Administrator
    • Email
รอชมด้วยใจจดจ่อเลย   8)

ck

Offline IWC

• Sr. Member
    • อร่อยศาสตร์
    • Email
ปูเสื่อรอชมเลยครับโทนี่ :)
หาของกินอร่อยๆได้ที่ อร่อยศาสตร์ www.aroisart.com
กินเองเขียนเองหนุกๆครับ

Offline JOE_COWBOY_69

• (Oo=III=oO)
    • MSN Messenger - hatthawit@hotmail.com
    • Email
แอ่วเหนืออยู่แถวไหน  จะไปแอ่โตยยย  รอชมครับ  I LOVE E12 V1

joe_cowboy

Offline psychedelic rock

• Email
คิดถึงคันเก่าเลย ถ้ายังอยู๋ คันนี้คือแฝดเลยครับ

• EDITOR
  • *
    • Email
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ

ไว้จะค่อยๆมาอัปเดทนะคับ

คุณโจ้, รถสวยมากค้าบบบบ   ไว้ขึ้นไปเชียงใหม่จะกรี้งงง ไปหานะค้าบ
คุณจอนห์, มาม๊ะ หากลับมาใช้ซะดีๆ  อิอิ

• EDITOR
  • *
    • Email
ยินดีครับคุณโทนี่  ;D ;D ;D

สวัสดีครับ พี่ตั้ม
 ;D   สตอมเบริคๆ  วันนี้เพิ่งไปสู่ขอมาคับ ได้มาทั้งชุดคาร์บู, ขาจับ, คอไอดี   กะว่าจะจับอาบน้ำเร็วๆนี้  เตรียมไว้ก่อน, รถค่อยว่ากัน   ;D ;D ;D  (ไม่ได้เห่อ น๊าา จริงจริ๊งงงง)

Offline White Shark

• Email
 :D :D :D  แค่นี้แหละ

;D ;D

• EDITOR
  • *
    • Email

Offline tu 3500

รอชมนะครับ   8)

• EDITOR
  • *
    • Email
รอชมนะครับ   8)

สวัสดีครับ พี่ตู่, สบายดีนะครับ.

Update :

ตอนนี้ได้ทยอยหาของจำเป็นต่างๆ มาสะสมบ้างแล้ว เช่น ชุดคาร์บู, กระจกข้างโครเมี่ยม, ล้อ, พวงมาลัย
บางชุดก็ได้พี่ๆในนี้ให้การสนับสนุนมาบ้าง หรือขอแบ่งมาบ้าง.
แต่เร็วๆนี้คงเริ่มทำความสะอาดชุดคาร์บูก่อนเพื่อน เนื่องจากผู้ขายมีรับประกัน. เลยต้องรีบทดสอบกันก่อน

สิ่งที่กำลังมองหาอยู่ มีดังนี้เช่นกัน 
   -ฝากระโปรงโหนกใหญ่ แบบรถคุณโจ้ เชียงใหม่ หรือ อดีตรถคุณจอนห์ เชิญติดต่อมาได้เลยนะคับ หรือช่วยชี้เป้าให้หน่อยนะคับ. เผื่อจะได้มีโหนกนูนกับเค้าบ้าง 
   -หัวเกียร์ไม้ เก่าๆ ขลังๆ  Update 11/08/2013;9:01PM
   -ลิ้นหน้า BBS

หากพี่ๆท่านใดมี ติดต่อมาได้เลยนะคับ หรือรบกวนชี้เป้าให้หน่อยนะคับ. 

« Last Edit: August 11, 2013, 09:02:52 PM by B10_3.5 »

Offline Memoranda

• Full Member
    • Email
สวัสดีครับ พี่ตู่, สบายดีนะครับ.

Update :

ตอนนี้ได้ทยอยหาของจำเป็นต่างๆ มาสะสมบ้างแล้ว เช่น ชุดคาร์บู, กระจกข้างโครเมี่ยม, ล้อ, พวงมาลัย
บางชุดก็ได้พี่ๆในนี้ให้การสนับสนุนมาบ้าง หรือขอแบ่งมาบ้าง.
แต่เร็วๆนี้คงเริ่มทำความสะอาดชุดคาร์บูก่อนเพื่อน เนื่องจากผู้ขายมีรับประกัน. เลยต้องรีบทดสอบกันก่อน

สิ่งที่กำลังมองหาอยู่ มีดังนี้เช่นกัน 
   -ฝากระโปรงโหนกใหญ่ แบบรถคุณโจ้ เชียงใหม่ หรือ อดีตรถคุณจอนห์ เชิญติดต่อมาได้เลยนะคับ หรือช่วยชี้เป้าให้หน่อยนะคับ. เผื่อจะได้มีโหนกนูนกับเค้าบ้าง 
   -หัวเกียร์ไม้ เก่าๆ ขลังๆ

หากพี่ๆท่านใดมี ติดต่อมาได้เลยนะคับ หรือรบกวนชี้เป้าให้หน่อยนะคับ. 

บอกว่าไม่ทำมากงัย  ??? ??? ???

• EDITOR
  • *
    • Email
บอกว่าไม่ทำมากงัย  ??? ??? ???

ไม่มากหรอกค้าบบบบบ  แค่พยายามทำให้เดิมๆแบบรูปแรก ส่วนเครื่องเดิม, เกียร์เดิม, ช่วงล่างเดิม, เบรคเดิม, ล้อเดิม14-16 แต่คาดว่าน่าจะจบที่ล้อกระทะมากกว่าคับ
ตอนนี้เลยหาเผื่อไว้ ลิ้นหน้า. ให้มันดูเต็มๆหน่อย. น้องชอบรถมีคางอะ   แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็สร้างเอง หรือไม่ก็ขึ้นโม อะค้าบ ตามที่เคยคุยกันไว้

แต่ถ้าได้ก็เก็บไว้ เผื่อจะใช้แล้วจะได้มี  อิอิ คุ้นๆเนอะประโยคนี้ 

:D :D :D

« Last Edit: August 11, 2013, 01:44:03 PM by B10_3.5 »

• EDITOR
  • *
    • Email
พี่ๆท่านอื่น อย่าเพิ่งแปลกใจนะค้าบบบบบ
เพราะรถคันนี้ได้มาสักใหญ่แล้ว  เลยค่อยๆสะสมมาเรื่อยๆถึงวันนี้คับ.  (คอนเซ็ป ไม่พยายามหา แต่ถ้าเปิดเจอ ของได้ ราคาได้ ก็เก็บไว้คับ)
ไว้เริ่มบูรณะกับรถจริงๆแล้ว คาดว่าจะนำขั้นตอน, ค่าใช้จ่ายต่างๆมาเป็นแนวทางให้สมาชิกรุ่นใหม่ๆคับ

ปัจจุบัน รถยังไม่ได้เคลื่อนย้ายลงมา กทม. คับ.    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับทุกคำแนะนำนะค้าบ
« Last Edit: August 11, 2013, 01:49:44 PM by B10_3.5 »

Offline tu 3500

Update :

-หัวเกียร์ไม้ เก่าๆ ขลังๆ  Update 11/08/2013;9:01PM

สบายดีครับ รีบๆทำนะครับจะได้นำมาชมกัน
นึกว่าจะทำ triple carb.ซะอีก 555
  ;D

• EDITOR
  • *
    • Email
สบายดีครับ รีบๆทำนะครับจะได้นำมาชมกัน
นึกว่าจะทำ triple carb.ซะอีก 555
  ;D

แหมๆๆ  รุ่นน้องก็ต้องรอท่านประธานก่อนสิค้าบบบบ
อิอิ  ก้าวตามหลังผู้ใหญ่ปลอดภัยกว่าเยอะ 

;D ;D ;D

• EDITOR
  • *
    • Email
Update :

สืบเนื่องวันนี้เดินทางไปรับ ตูดเป็ด(ยาง) จากพี่ท่านนึง. แล้วระหว่างที่เดินรอบๆร้านพี่เค้า ก็เจอของเล่นชิ้นนึง
ซึ่งตอนแรกนั้นก็เห็นแล้วละคับ แต่ไม่ได้สนใจอะไร เพราะเห็นแต่ขาจับ แต่ไม่เห็นตรงฝาหน้า
แต่หลังจากพี่จ้อชี้ให้เดินไปดูใกล้ๆ. ก็เลย ตกใจ  เพราะสิ่งที่เห็นอยู่คือ กระจกมองข้างไฟฟ้า ของ จากั้ว  ซึ่งทรงเดียวกับ 2002 หรือ ที่ใส่ใน E12 รุ่นแรกๆ เลย
เลยหันไปถามคนขายว่า ชิ้นนี้ขายมั้ยคับ, เพราะถ้าน้องจับแล้วจะไม่ปล่อยแล้วนะ 555 

ฮ่าๆๆๆ  (พี่คนขายหัวเราะร่าเริง)
งานงอก โดยไม่ได้ตั้งใจ.  พี่คนขายบอกว่าเค้ารับมาราคาเท่านี้  ขอเพิ่ม 500 ละกัน
ผมเลย ไม่รีรอ ไม่สิ ไม่ปล่อยออกจากมือเลยคับ ฮ่าๆๆๆ

สรุปวันนี้ได้ สปอยเลอร์หลัง ตูดเป็ด , กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า และ ลิ้นหน้า (เอามาลองดูเผื่อสวย 555)

ไว้วันพรุ่งนี้ค่อยถ่ายรูปมาให้ชม นะคับ

ขอติดไว้ก่อนคับ ไว้วันไหนว่างๆแล้วจะอัปรูป แล้วค่อยนำมาลงนะคับ
ช่วงนี้คิวแน่นเอี๊ยดดด
« Last Edit: August 15, 2013, 12:19:26 AM by B10_3.5 »

Offline IWC

• Email
Mega Project แร๊วโทนี่....รอชมนะค้าบบบบ :)
หาของกินอร่อยๆได้ที่ อร่อยศาสตร์ www.aroisart.com

• EDITOR
  • *
    • Email
Mega Project แร๊วโทนี่....รอชมนะค้าบบบบ :)

สวัสดีครับ พี่ออ

เม็คกะโปรเจ็ค มักจะไม่จบนะค้าบบบบ
ขอเป็นโปรเจ็คบ้านๆ โอท๊อป ตามกระแสรัฐบาลดีก่า   ;D ;D ;D

Offline IWC

• Email
ม่ายเชื่ออ่ะ...อิอิอิ ;D

• EDITOR
  • *
    • Email
ม่ายเชื่ออ่ะ...อิอิอิ ;D

เชื่อหน่อยจิ  อิอิอิ  :)

Offline IWC

• Email
อยากดูรูปอ่ะโทนี่...เมื่อไหร่จะเริ่ง restore อ่ะคับ :)

• EDITOR
  • *
    • Email
อยากดูรูปอ่ะโทนี่...เมื่อไหร่จะเริ่ง restore อ่ะคับ :)

กำลังรอคิว ส่งรถลงมากทม คับ

Offline White Shark

• Email
[/quot
กำลังรอคิว ส่งรถลงมากทม คับ

ไปรับหน่อยดิ๊  เด๋ยวงอนไม่ยอมลงมานะ จะบอกให้

;D ;D

• EDITOR
  • *
    • Email
[/quot
ไปรับหน่อยดิ๊  เด๋ยวงอนไม่ยอมลงมานะ จะบอกให้

;D ;D

ไป๊...เราไปรับด้วยกาน  555

• EDITOR
  • *
    • Email
วันนี้แวะมาแปะ บรรยากาศ ณ. วันที่พี่ท่านนึงในบ้านนี้ช่วยเดินทางไปสู่ขอให้ (จากที่เคยฝากให้ช่วยดูให้ เพราะพี่ชายต้องการอยู่ จนกระทั่งว่าพี่ชายก็ได้ไปแล้ว คันนี้เลยกลายเป็นของเราแทน 555 , ได้มาแบบ งงๆ แต่ก็ต้อนรับค้าบ )

ตอนจอดอยู่เฉยๆ ในเต๊นท์ขายรถมือ2

ต่อมาก็, หน้าตาของเฮียคนขาย

กระจกมองข้างมีผิดระเบียบไปบ้าง, แต่เฮียบอกว่ามีของเดิมอยู่ด้วย แต่มีข้างเดียว  (อ่ะนั่น, แสดงว่ายังถูกระเบียบอยู่)

บั้นท้ายยังงดงามอยู่, และในฝาท้าย ก็ยังเดิมๆดี ตามประสารถจอด

พักแค่นี้ก่อนนะคับ, ภายในค่อยมาต่ออีกทีวันหลังค้าบ, ขอขอบคุณ ที่ติดตามนะค้าบ

to b continue, interior

Offline Memoranda

• Full Member
    • Email
ถ้าช้า โดนยึด   :D :D :D

• EDITOR
  • *
    • Email
ถ้าช้า โดนยึด   :D :D :D

นั่นแน่.....  รู้น๊าาา ว่าคิดอารายยยย
แต่ถ้ายึดของเค้าไปแย้ว ท่านพี่จะเล่นคนเดียวหรอ, มานเหงาน๊าาาาา   

;D ;D ;D
« Last Edit: August 28, 2013, 05:57:05 PM by B10_3.5 »

Offline Att

• Email
ยินดีด้วยนะครับ คันนี้เหมือนคุ้นๆ เห็นจอดขายอยู่แถวสันกำแพงหรือเปล่าครับ?  ???
Good Day Everyday