google anylytics code

Author Topic: BMW E28 ฉลามฟ้าจากหาดใหญ่ /Gneisenau *เจี๊ยบ*  (Read 14100 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Gneisenau

• Jr. Member
  • **
    • View Profile
    • Email
   ;)  ต้องขอทักทายเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆทุกท่านทุกคนในบอร์ด E12 E28 นะค้าบ ผมชื่อเจี๊ยบคับ จากหาดใหญ่ เพิ่งได้ E28 คุณปู่ฉลามฟ้ามาหมาดๆ ได้ซักเดือนนี่เอง ก่อนไปสอยมาก้อติดตามอ่านบอร์ดนี้มาเรื่อยๆ พยายามสมัครสมาชิกเรือยมา  :'( แต่ช่างยากเย็นแสนเข็ญเสียนี่กระไร  จะเริ่มงัยดีนะ ก้อเรยติดต่อคุณโจ้ Joryor จากในไลน์จนได้พานพบกะพี่เป้า พี่ใหญ่ใจดีที่อุตส่าห์ช่วยเหลือน้องคนนี้ได้มาเสนอหน้าตรงนี้  :-X ต้องขอบคุณทั้งคุณโจ้และพี่เป้ามากๆเรยคับผม

ผมได้ E28 คันนี้มาด้วยความช่วยเหลือของคุณแว่น wankun ที่ทำตัวเปนพรายกระซิบ บอกว่ามีสมาชิกในคลับ E12-E28 กำลังจะปล่อย E28 งามๆ สีน้ำเงินที่เปนสีโปรดของผม และก้อไม่ใช่ของใครไกลอื่นก้อเปน E28 ของคุณก๊อต My God ที่ซุ่มเก็บเอาไว้พักนึงแล้ว พอได้พบสบตากะคุณปู่ ผมก้อเกิดอาการวิงเวียนศีรษะ หน้ามืดตาลาย น้ำลายแห้งด้วยความอยากได้ยิ่งนัก.... :(

ลองเจอรูปคุณปู่ฉลามฟ้าแบบนี้แล้ว จะไม่รักได้งัยล่ะคับ  :-*

« Last Edit: October 31, 2013, 11:53:29 PM by ck »

• **
    • Email

(ตกใจ)  หลังจากได้รับเมล์ภาพรูปคุณปู่ชุดใหญ่ไม่นาน  ::) ผมก้อหลงรักคุณปู่ทันที รีบมัดจำก่อนที่คุณก๊อตจะเปลียนใจ คุณก๊อตเองก้อใจดีคับ รับมัดจำผมไว้ในทันที 5555 พร้อมด้วยสมนาคุณด้วยคอนโซลหน้าอีกชุดและพวงมาลัยอัลพิน่าพร้อมคออีก 1 วง เปนโปรโมชั่นรถเก่าคันที่ 4 ของผม อิอิ 

และอีกเดือนถัดมา 23 สิงหาคม ผมก้อไปรับปู่มาจากอ้อมอกคุณก๊อตคับ  ;D

• **
    • Email
 :-[  ในวันที่ไปรับรถมาจากบ้านคุณก๊อต ผมละอดตื่นเต้นไม่ได้ (จะตืนเต้นอะไรนักหนา นี่ BMW คันที่สี่ของเอ็งแล้วนะเฟ้ย...) คุณก๊อตแนะนำประวัติรถ พร้อมเตรียมเอกสาร เล่มทะเบียนและชุดโอนไว้เรียบร้อย หึหึ มาถึงตอนนี้อย่าเกิดเปลียนใจขึ้นเชียวนะคุณก๊อต  ;D  ก่อนแยกกัน คุณก๊อตถามผมว่า.."นี่คุณเจี๊ยบจะเอากลับไปหาดใหญ่ยังงัยคับ? "  ผมตอบว่า "อ่าว ก้อรถวิ่งได้ไม่ใช่เหรอคับ ผมว่าจะขับกลับหาดใหญ่อีกสองวันข้างหน้าอ่ะคับ"  คุณก็อตอึ้งย้งไปเล็กน้อยแล้วบอกว่า "เอ่อ จะดีเหรอคับ รถไม่ได้วิ่งนานแล้วนา อีกอย่างผมซื้อมาก้อจอดซะส่วนใหญ่ วิ่งอยู่แค่ย่านพระราม 9 เท่านั้นอ่ะไม่เคยไปไหนไกลจากย่านนี้เรย" ........  :-\ เอ่อ ...เอาแล้วดิ ??? แถมพี่แกยังสำทับอีกว่า ตั้งแต่ได้เปนเจ้าของมา 2 ปี ได้ขับไม่ถึง 200 กม.ได้มั้ง....

;)  แต่ผมก้อทำหน้าเนียนเข้าใส่คับ บอกแกไปว่า เด๋วผมขอลองขับดูก่อนนะว่าจะขับกลับไปหาดใหญ่ได้ป่าว หรือว่าต้องสไลด์ออนลงมา  จากนั้นผมก้อพาเจ้าปู่ออกมาจากบ้านคุณก๊อต .....อุ่ย..เข็มน้ำมันไม่มีน้ำมันเยย เติมซะหน่อยแล้วกานนะ ว่าแล้วก้อเลี้ยวเข้าไปปั๊มเชลส์ใกล้ๆ บอกเด็กปั๊มว่า เติมเต็มถังเรยน้อง  ซักชั่วครู่นึง ผมหันไปมองที่มิเตอร์ น้ำมันราคา 800 กว่าบาท แต่เด็กปั๊มบอกว่าเต็มแล้วคับพี่ หันมาดูที่เข็มน้ำมัน .....เอาแล้วดิ เข็มน้ำมันเสียอ่า... :'(

....พอขับออกมาจากปั๊ม เจ้าปู่ก้อเริ่มออกอาการอ่อนเปลี่้ยเพลียแรง เดินเบาดับเปนระยะๆ ให้ใจหายเล่นตลอดทาง บางช่วงที่ขึ้นทางด่วนก้อยังมีพละกำลังวิ่งลิ่วไม่อายใคร...แต่เจ้าคุณเอ๋ย..ช่วงล่างเจ้าปู่ท่าจะแย่ซะแล้ว พวงมาลัยก้อฟรีเยอะจัง เร่งเครื่องก้อสั่นเปนองค์ลง พอเบรคทีพวงมาลัยสั่นสะท้านไปหมด กรูจะกลับถึงที่ัพักมั้ยเนีย??? แต่ก้อเอาเถิดไหนๆก้อหน้ามืดแล้วนี่ มันต้องไปให้ได้สิฟะ  :-X

:P  มาคิดดูแล้ว ถ้าขับกลับก้อคงต้องเติมน้ำมันให้เต็มถังตลอดเวลา สภาพแบบนี้สไลด์ออนลงไปก้อคงเสียตังค์เปนหมื่นแหงๆ เอาฟะ ลองเสียงดูซักที ไหนๆก้อเปนแฟนบีเอ็มมาเยอะแยะแล้ว มันคงไม่หักหลังเรากลางทางหรอกน่า ว่าแล้วก้อชวนเพื่อนรักอีกคนนั่งมาเปนเพื่อนด้วยกัน แต่ก่อนเอากลับไปเพื่อความมั่นใจเอาไปเช็คที่อู่แถวๆบ้านเพื่อนซักหน่อยแล้วกัน ล้างหม้อน้ำ ปรับตั้งเดินเบาอีกหน่อย พอเช็คระบบไฟดู...อ่าว ไฟหน้าติดก้อม่ายครบ ไฟใหญ่ม่ายติด ติดแต่ไฟสูงดวงเดียว กะไฟตัดหมอกหน้าอีกดวง เจ้ากรรม.... :o  งานนี้มีลุ้นอีกล่ะเหวย

ต้องขอบคุณเพื่อนที่ช่างกล้าหาญนั่งรถมาด้วยกันนะคับ ...555

อ่า นี่ก้อมาถึงสุราษฏร์ฯแล้วน้าาาา

• **
    • Email
    :-[  หลังจากผจญทั้งฝน และม๊อบยางที่ควนหนองหงส์ จนรอดมาถึงหาดใหญ่ด้วยเวลาเดินทาง 15 ชม. เล่นเอาเพลียไปเรย คุณปู่ก้อมาถึงหาดใหญ่จนได้คับ ความเร็วเฉลี่้ยที่ 80-90 กม/ชม บางช่วงก้อแอบกดลองของหน่อยนึง ต้องยอมรับว่าเครื่องเดินเรียบมาก กดเล่นๆก้อวิ่งไปถึง 130-140 กม/ชม แต่ผมต้องยกคันเร่งเพราะเวทนาช่วงล่างมันเหลือเกิน  ปู่เอ๋ยยย กลับมาคงต้องบำรุงกันยกใหญ่แล่้วล่ะมั้ง    :-X

วันรุ่งขึั้นหลังจากถึงหาดใหญ๋ ต้องรีบจองคิวหาหมอตรวจสุขภาพโดยด่วนคับ ไปที่อู่ประจำของผมเรย

พอถึงอู่ ช่างประจำของผมออกมาทักทาย ชมเปาะว่าได้รถสวยมาเรยนะ  ผมบอก พี่จัดชุดใหญ่เรยนะ เช็คก่อนว่าต้องทำไรบ้าง แต่มันต้องเยอะแน่ๆ

แค่เอาขาลิฟท์มายกดู เห็นร่วงกราวเสียขนาดนี้ ก้อพอจะเดาได้นะคับว่าจะเจออะไร .....

• **
    • Email
 :-\  ช๊อตต่อมาพอยกขึั้นเท่านั้นแหละ อยากจะกรี๊ดมันเสียตรงนั้นเพราะแชสซีทั้งสองข้างผุเปื่อยเสียไม่มีชิ้นดี  :o   ไม่อยากจะถ่ายรูปเก็บไว้คับ :'(   เด๋วคนที่บ้านเห็นผมจะโดนด่าว่าซื้อมาได้งัย??  :-\    เอาเปนว่าสิ่งที่ต้องทำอันดับแรกคือ...เชิญเสด็จไปปะผุก่อนเรยจ้ะ  ว่าแล้วก้อรื้อพรมออก ยิ่งเจออาการที่ค่อนข้างจะสาหัสไม่น้อย  :-X

ผมว่าตอนผมทำ E30 ก้อว่าผุโหดแล้วนะ แต่เจ้าคุณปู่ แม่งงง ผุชนะเลิศอ่ะ

• **
    • Email
 :-[  ผ่านไปสองสัปดาห์พร้อมกะการจากไปของธนบัตรใบละพัน 12 ใบ เจ้าปู่ก้อออกมาในสภาพที่เห็นแล้วหายเหนื่อยคับ ช่างที่ปะผุทำงานประณีตมาก ตีแชสซีสองข้างขึั้นมาใหม่หมด พร้อมเสริมจุดยึดให้แข็งแรงขึั้น มีแถมทำสีปะผุแถวฐานแบตให้ด้วยนิสนุง บอกช่างเครื่องให้ไปขับกลับมา ปรากฏว่า สตาร์ทไม่ติด ปลุกปล้ำกันอยู่พักนึงจึงได้เจอสาเหตุ นั่นคือ ท่ออากาศจากแอร์โฟล์วเข้าไอดีฉีกขาด ทำให้สตาร์ทติดยาก แล้วก้อเครื่องเดินเบาดับบ่อยๆนั่นเอง  (ตกใจ)  เอาเทปพันพอแก้ขัดได้ก้อชับกลับมาอู่เพื่อจัดการงานที่เหลืออีกคับ

ในช่วงสองสัปดาห์ที่เข้าไปปะผุ ก้อเปนช่วงที่ผมหาข้อมูล หาอะไหล่ที่ขาดหายไปคับ ทยอยสั่งมาจากกทม ให้ครบที่สุดแต่บางอย่างก้อจนใจด้วยหายากมาก บางชิ้นก้อเลิกผลิตไปแล้ว (นี่ขนาดกัดฟันไปสั่งศูนย์แล้วนะ...) อย่างเช่น ไฟเพดานห้องโดยสาร ตอนได้มาเพดานโบ๋อยู่คับ ขนาดก้อใหญ่กว่าของ 30 หามือสองก้อม่ายมี สั่งศูนย์ก้อม่ายมี จนมาเจอกระทู้น้องโจ้ jogolf มาขายซันรูฟ E28 ในเฟซบุ๊ค เลยเอ่ยปากขอซื้อไฟเพดานที่ติดซันรูฟมา แต่น้องโจ้บอกว่า...เหมือนจะมีอยู่คู่นึงที่บ้าน ขอไปดูก่อนว่าใช่ป่าว...

.....และสวรรค์ยังคงปราณีผมอยู่ ส่งมันมาให้ผมสองชิ้น  :-X  ดีใจน้ำตาไหลพรากๆๆ นึกว่าต้องแปลงเอาของรุ่นใหม่มาใส่ซะแล้วววว

• **
    • Email
    เปลี่ยนโลโก้หลังซะหน่อย ตอนได้มาลอกซะแล้ว ดูแล้วมีสง่าราศีขึ้นพอตัว ชิ้นนี้เบิกศูนย์คับ เก้าร้อยกว่าบาท หายเงิบไปเรย

พวงมาลัยอัลพิน่า โปรโมชั่นจากคุณก๊อต....แต่ไม่มีแป้นแตร ซื้อแป้นแตรถูกกว่าราคาโลโก้อัลพิน่าที่ติดตรงกลางซะอีก  :'(

ล้ออัลพิน่าไม่มีฝา เปนแบบหลุมดำสองวง หลุมขาวสองวง เอางัยดี?? ถ้าซื้อจุกปิดแค๊ปตรงกลางก้อพ่นสีอีกสองวง เอาสวยแบบหรูดี่ก่า ว่าแล้วก้อสั่งฝาล้ออัลพิน่าก๊อปมาชุดนึงแบบมีกุญแจ โดนเข้าไปอีกชุดละ 5600  :'(

• **
    • Email
 ;)  หลังจากออกจากอู่ปะผุ มาจอดแช่ที่อู่เครืองอยู่หลายวัน เลยไปจัดการทำระบบแอร์ใหม่ซะ เพราะไหนๆก้อรื้อคอนโซลออกมาแล้ว ทำซะก่อนที่จะประกอบกลับ ล้างตู้แอร์ รื้อท่อ อัดน้ำมันคอมแอร์ใหม่ซะ เย็นระดับอาร์คติกด้วยราคา 2600 น่าจะหนาวไปอีกนาน....   เส็ดแล้วก้อวิ่งไปทำพรมใหม่ เนื้องจากพรมเดิมเน่าและเปื่อยหมดสภาพตั้งแต่ตอนที่รื้อทำพื้นใหม่  จัดไปอีก 4000 บาท  :o  เล่นรถเก่ามันเปนแบบนี้ล่ะหนออออออ...

ตอนนี้เปลี่ยนปัดน้ำฝนกลับข้างเรียบร้อยแล้วคับ หลังจากที่งงว่าทำไมก้านปัดมันอยู่แปลกๆ

วันนี้ได้ฤกษ์จัดใหญ่แล้วคับ จะได้ทันไปออกงานรถคลาสสิคเมืองสงขลาวันที่ 6 ตุลาคมนี่มั้ยนะ  ???

เครื่องยนต์มีน้ำมันเยิ้มบริเวณฝาครอบวาล์ว คงต้องเปลียนปะเก็นฝาครอบวาล์วอีก  สายพานหน้าเครื่องและสายพานไทม์มิ่งพร้อมลูกรอก จัดไป... 

ระบบไฟในรถก้อไล่สายใหม่เรียบร้อยแล้วคับ ตอนนี้ไฟหน้าไฟท้ายติดเปนปกติแล้ว แถมช่างไฟช่วยล้างมอเตอร์กระจกไฟฟ้าทั้งสี่บานให้ด้วย ทำให้สองบานคู่หลังกลับมามีชีวิตอีกครั้ง  :)  แต่ข่าวดีย่อมมาคู่กะข่าวร้ายคือ เข็มน้ำมันเปนปกติดีคับ ลูกลอยถังน้ำมันลากลับเยอรมันไปเรียบร้อยแล้ว แล้วงัยต่อล่ะ??? ก้อสั่งศูนย์อีกสิคับ คราวนี้สั่งเยอรมันเรย รอ 3 สัปดาห์ กะราคาค่าลูกลอย 5700 บาท  :'(

ช่วงล่างและเพลากลางจัดใหญ่คับ เปลี่ยนมันทุกชิ้น ไล่ตั้งแต่โช๊คหน้า ปีกนกบนล่าง เบ้าโช๊คหน้า บุชต่างๆ ลามปามไปเปลียนจานเบรคระบายซะเรย อิอิ  อาการสั่นขณะเร่งเครื่อง ก้อมาจากกากบาทเพลากลางคับ เปลียนซะ อย่าได้แคร์

เด๋วจะมีมาอัพเดทอีกคับ .... :)

• **
    • Email
 :)  ฝากสมาชิกอีกคันสองคันนะคับ บ้านผมบ้ารถสีน้ำเงินคับ

E30 คันนี้ได้มาเกือบ 6 ปีแล้วคับ ตอนนี้วาง M42 แล้ว ขับสนุกดี ใครอยากวาง M42 เข้ามาคุยกันได้คับ ยินดีแนะนำข้อมูล

สองพี่น้องซีรีส์สาม E36 M50

และน้องดำ สมาชิกที่มาก่อนหน้าคุณปู่หน่อยนึง  สีดำสมเปนข้าวนอกนาแท้เทียว 5555

Offline White Shark

• Hero Member
    • Email
สวยทุกคันเลย  ยินดีต้อนรับครับ   ผม วิ  e28 สีขาว

จัดหนักคุณปู่แบบนี้  ออกมาหล่อแน่นอน

:-* :-* :-*

Offline ohmrpm

• Newbie
  • *
    • Email
รถสวจังครับ ผม โอม E28 สีดำครับ

Offline Memoranda

• Full Member
    • Email
รอดูคุณปู่ กลับมาหล่อ
ยินดีกับรถคันใหม่ครับ  :) :) :)

Offline IWC

• Sr. Member
    • อร่อยศาสตร์
    • Email
ยินดีต้อนรับครับ รถสวยครับ ผม ออ E28 ใส่ part M ครับ :)
หาของกินอร่อยๆได้ที่ อร่อยศาสตร์ www.aroisart.com
กินเองเขียนเองหนุกๆครับ

Offline psychedelic rock

• Email
อ่านสนุกดีครับ
ผม จอนครับ เคยมี e12 e28 แต่ขายBm ไปเล่นMB แทน

เด๋วรุ่นนี้ผมจะกลับมาเล่น แน่นอน

Offline B10_3.5

• EDITOR
  • *
    • Email
สวัสดีค้าบ ผมโทนี่ครับ
ขอให้สนุกกับการบรูณะ คุณลุงนะคับ
 :)

Offline nammon

• Full Member
 :) อ่านไปยิ้มไป  :) นึกว่าเราเป็นคนเดียว  :) ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :)

• **
    • Email
 :)  ขอบคุณสำหรับกำลังใจและการต้อนรับที่อบอุ่นจากพี่ๆน้องๆทุกท่านคับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคับ ผมอาจยังใหม่สำหรับ E28 คงต้องอาศัยข้อมูลและความรู้จากพี่ๆน้องๆในเวบนี้อีกมากคับ หากว่าเปนชาว Bimmer เช่นกันคงจะไม่ทิ้งกันแน่นอน 5555  ;D  และหากมีสิ่งใดที่ผมเองจะพอช่วยได้ ก้ออย่าได้เกรงใจนะคับ ตอนนี้ทางภาคใต้เราได้ฟอร์มกลุ่มคนรักบีเอ็มฯขึ้นมาในนามกลุ่ม BMW Southern club คับ รวม Bimmer ทุกรุ่นทุกบอดี้มาพบปะสังสรรค์กันทุกๆเดือน บางเดือนก้อมีกิจกรรมไปเที่ยว หรือทำสาธารณะกุศลกันบ้าง ติดตามความเคลื่อนไหวของกลุ่มเราได้ที่ www.bmw.cst@groups.facebook.com  กันได้คับ และหากใครแวะเวียนมาเยือนหาดใหญ่ สงขลาแล้ว มีอะไรให้ช่วยเหลือก้อติดต่อผมมาได้นะคับ  8)

• **
    • Email
 ;D  ความคืบหน้าวันนี้ไปได้เยอะมากคับ ช่างทำการเปลี่ยนปะเก็นฝาครอบวาล์วให้แล้ว ( แสนจะหาปะเก็นยากเหลือเกินในเมืองหาดใหญ่เนี่ย...)  เปลี่ยนไทม์มิ่ง ลูกรอก เปลี่ยนตาน้ำ กากบาทเพลากลาง ซีลเฟืองท้าย โช๊คอัพคุ่หน้า วันนี้ได้งานเยอะจิง  :-[   อา..นี่ผมจะได้ขับเจ้าปู่อีกครั้งแล้วสิเนี่ย  :D  ว่าแล้วก้อจินตนาการไปเสียเพริศแพร้วกันยกใหญ๋ 5555

ฝาปิดล้ออัลพิน่ามาแล้วคับ  ลองซะเรย กำลังบ้าเห่อ

วันนี้ตั้งใจอวดเรยล่ะ ก้อล้ออัลพิน่า หน้า 7 หลัง 8 แบบโหดๆ ไม่อวดก้อกระไรอยู่นะคับ

ช่วงล่างด้านหน้ากับแชสซีที่ตีขึ้นมาใหม่ ขับอย่างสบายใจไปอีกนานล่ะคับ

8) 8) 8)

• **
    • Email
 :-[  ปลุกปั้นมากันร่วมเดือน ใกล้จะเส็ดแระ  ;D

ประกอบช่วงล่างหน้าเรียบร้อย ใส่จานระบายพร้อมคาลิปเปอร์ซะ

จานระบายมือสองที่ซื้อมาบางพอสมควรคับ คิดว่าคงใช้ได้อีกซัก 6-8 เดิอน คงต้องเปลี่ยนอีก

• **
    • Email
 :-*  ฝาล้ออัลพิน่าของก๊อปแบบเนียนๆ ใส่ครบสี่ล้อแล้วงามเจงๆ  ::)

>:(  แต่กระนั้นแม้ใกล้จะเส็ดในขั้นตอนสุดท้าย คือประกอบภายในแล้ว ก้อยังเจอปัญหาหม้อลมเบรคมีเสียงฟีดๆๆ คล้ายกะรั่ว  (ตกใจ)  เอาล่ะตรู ทีนี้ก้อไล่โทรถามทุกที่ๆลงขายอะไหล่ E28 เรยว่ามีหม้อลมขายบ้างป่าว ตามร้านรวงต่างๆที่เคยโพสไว้ไม่มีเอาเลยคับ มาได้ที่คุณโอม Juliet ที่แสนดีอีกนั่นแหละคับ ที่รับปากผมว่าจะส่งมาให้เพื่อให้ทันงานรถคลาสสิคสงขลาที่จะมีวันอาทิตย์นี้  และอีกปัญหานึงที่ทำเอาเซ็งคือ ระบบไฟหน้าที่ช่างไฟทำเอาไว้ มันเกินที่คาดคิดคือ เมื่อเปิดไฟหรี่ ไฟตัดหมอกจะติดมาพร้อมกันทั้งคู่ แล้วพอเปิดไฟใหญ่ พร้อมเปิดสวิทช์ไฟตัดหมอก ไฟสูงก้อดันติดขึ้นมาด้วย แล้วพอเปิดไฟสูง เอ้า ไหงเอาหลอดสองไส้มาใส่ในโคมไฟใหญ่ล่ะเว้ย ไฟแพรวพราวเรยทีนี้  :'(  เอาไฟหน้าแบบเดิมเค้าคืนมานะ 

พรุ่งนี้ต้องไปธุระภูเก็ตสองวัน หวังว่ากลับมาคงทำกันเรียบร้อยนะคับ คุณช่างที่รัก ผมจะได้เอาไปไล่สายเครื่องเสียงอีก อยากขับจังแล้วอ่า  :-X

• **
    • Email
 :) ออกจากอู่แว้วคับ ล้างซะหน่อย หลานชายจัดการล้างให้เองเรย หุหุ

เหลือแต่กลับไปใส่หม้อลมเบรคแล้วก้อปรับตั้งเดินเบาอีกครั้งนึง  เหลือชิ้นส่วนสุดท้ายที่ยังค้างอยู่คือ ชุดลูกลอยน้ำมัน ซึ่งกำลังเดินทางจากเยอรมันแหงๆอ่ะคับ  :-*

Offline Gimazz

• **
  • BMW e21 . 320
    • Email
สวัสดีครับ รถสวยครับ ชุดแต่งalpina 8)

• **
    • Email
 ;)  แหม่...ขอบคุณสำหรับคำชมคับ ผมนี่ควานหาชุดแต่ง Alpina จนจะเปนลมอยู่แระ สรุปว่ายังหาไม่ได้เลยคับ ได้แต่ล้อแมกกะพวงมาลัยที่เจ้าของเดิมเค้าให้มา :-X  ถ้าเจอรบกวนชี้เป้าให้บ้างนะคับ

• **
    • Email
 ;D  ติดโลโก้อัลพิน่าที่ท้ายหน่อย แจ่มเรย

วันนี้เอาไปตั้งศูนย์ ขับดีขึ้นมากมาย ระยะฟรีของพวงมาลัยกระชับขึ้นคับ แฮปปี้มากมาย

จากนั้นเอาไปขัดสีฉวีวรรณหน่อย ขัดเคลือบสีให้เงาฉ่ำๆ พรุ่งนี้จะไปออกงานแล้วนะจ๊ะไอ้ปู่

Offline tu 3500

ยินดีต้อนรับครับคุณเจี๊ยบ Gneisenau   ผม ตู่ tu3500 ครับ   รถสวยจังครับ   8)

• **
    • Email
 :)  ขอบคุณคับพี่ตู่ เราก้อคุยกันอยู่ในไลน์งัยคับพี่ ในห้อง E30 classic zone ของเจ้าปุ้ยอ่ะคับ งาน ABC 2013 เดือนธันวาคมนี้ คงได้พบกะพี่นะคับ ผมจะเอาเจ้าปู่ขึ้นไปคับ  8)

Offline tu 3500

อ้าว เหรอครับคุณเจี๊ยบ  โธ่ คนกันเองนี่นา  ดีครับจะได้เจอกัน   :-X

Offline ck

• Administrator
    • Email
อ่านเพลินเลย จนลืมเข้ามากล่าวคำต้อนรับอะเจี๊ยบ

ยินดีต้อนรับเจี๊ยบ dessert chef จากหาดใหญ่

e28 คันเนี้ย ดูดี ทรงสวย พากลับบ้านจนได้ จนตอนนี้เข้าที่เข้าทางขึ้นเรื่อยๆ เมื่อเค้าสมบูรณ์นะเจี๊ยบ เจี๊ยบจะหลงเค้ามากขึ้นไปอีก ธรรมชาติของเค้า ช่วงล่างจะ executive นุ่มนวล แต่เกาะถนนดี เครื่อง M20 2.0 ก็ใช่ย่อย ตอบสนองดีประมาณนึงเลย แรงบิดมาตั้งแต่ 1700 rpm พอพ้น 2700 ไป มันขึ้นไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่รู้เจี๊ยบจะเป็นเหมือนกันมั้๊ย ชอบมองรถตัวเอง เวลาจอดถ้าทำได้ต้องจอดในมุมที่เรามองเห็น แล้วเราก็จะมองเค้าอยู่เรื่อยๆ สุขใจดี  ::)

update เรื่องราวเค้าเรื่อยๆนะเจี๊ยบ

ปล. เอาเรื่องราว หรือเกร็ดของการทำขนม หรือการเลือกกิน มาเล่ามั่งนะ เปิดกระทู้ในหน้า GENERAL TOPIC ได้เลย

พี่เป้า

« Last Edit: October 31, 2013, 11:54:43 PM by ck »

• **
    • Email
 :)  ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นจากพี่เป้าคับ รอพี่มาเจิมกระทู้ผมร่วมสองเดือนแล้วนะเนี่ย อิอิ  ตอนนี้เปนช่วงกำลังรักกำลังหลงปู่ฉลามอย่างหัวปักหัวปำเรยอ่ะพี่  เครื่องยนต์ก้อเริ่มได้ทีแล้ว หลังจากที่ไม่ค่อยได้วิ่งมานานตอนนี้ใช้ส่งขนมแทบทุกวัน 555 เริ่มรู้จังหวะการเร่งของมันจนรู้สึกได้ว่า M20 b20 มันก้อขับสนุกเหมือนกันแหะ ( แต่อย่าไปเทียบกะ E30 M42 ของผมอีกคันนะ คันนั้นมันสุดพระบาทอยู่แร้ว อิอิ ) 

อาการที่พี่ว่ามาตอนท้าย ผมกำลังเข้าขั้นโคม่าเรยอ่ะคับ ลงจากรถไปมองดูมันตลอดดดด ล้างจนคนข้างบ้านทักแทบทุกวัน "พี่ๆ จะล้างทำไมทุกวัน??" ผมก้อว่า " กรูซื้อมาล้าง ไม่รู้เหรองัย 555"  นี่แหละคับความสุขที่ได้อยู่กับสิ่งที่เรารักเราชอบ ผมว่าหลายๆคนในเวบนี้คงเปนเหมือนๆกัน

« Last Edit: October 31, 2013, 11:57:54 PM by ck »

Offline White Shark

• Email