google anylytics code

Author Topic: bmw e3 ครับ ตามคำขอ  (Read 19208 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline powerbuff

• Full Member
    • View Profile
bmw e3 ครับ ตามคำขอ
« on: June 01, 2009, 11:16:12 PM »
ตามคำขอครับ ยินดีที่ได้รู้จักคุณเฒ่านะครับ ผมจองแม็กนะ :D
รูปที่เห็นเป็นรูปตอนได้มา 1 อาทิตย์ครับ ตอนนี้ได้กระจกมองข้างตรงรุ่นซ้ายขวามาแล้ว
จะเอามาอัพเดทใหม่นะครับ

« Last Edit: June 05, 2009, 11:21:02 PM by webmaster »

Re: bmw e3 ครับ ตามคำขอ
« Reply #1 on: June 01, 2009, 11:16:54 PM »
ต่อ

« Reply #2 on: June 01, 2009, 11:17:22 PM »
อีกครับ

« Reply #3 on: June 01, 2009, 11:18:14 PM »
สุดท้ายสำหรับวันนี้

Offline Zatan_tao

• Hero Member
  • The original bavaria style
« Reply #4 on: June 01, 2009, 11:27:02 PM »
สุดดดดดดดดดดดดด ยอดดดดดดดดดดดดดดด

มีบุญมากมายครับ ตั้ม ไม่นึกไม่ฝันว่า.........จะได้ดห็นสภาพอย่างนี้

ผม เชื่อว่า สมาชิกทุกท่าน คิดเหมือนกันว่า .......... พระเจ้า ............

ยังไงพรุ่งนี้คงได้พบคุณ ตั้มนะครับ การสื่อสารทันใจ

พี่น้องครับ คุยกันไปมา ผมกะคุณตั้ม ทำงานไม่ห่างกัน

สุขใจครับ พูดไม่ออก พิมพ์ไม่ถูก  ;D
Tomorrow neverdies

« Reply #5 on: June 01, 2009, 11:44:22 PM »
สวรรค์ไม่ได้สร้างมาเพื่อทุกคน  แต่!!สวรรค์...ก็สร้างมาสำหรับ....ทุกๆคน ที่ไขว่คว้า

และ จะมีสักกี่คน.........ที่เห็น สวรรค์  ;D

พี่น้องครับ คุณตั้ม บอกว่าภายในสวยกิ๊บ เบาะไม่มีขาด ผ้าหลังคาเดิมไม่มีย้วย 

ยังไงรบกวนคุณตั้ม ถ่ายภาพเอาแบบล้วงลึกในทุกมุมมองนะครับ อยากเห็นจริงๆ

เอามาแบ่งปัน เติมฝันให้กับเพื่อนๆนะครับ  ;D
« Last Edit: June 02, 2009, 08:07:00 AM by Archa_tao »

Offline bmw fascination

• VIP Member
    • Email
« Reply #6 on: June 02, 2009, 12:02:00 PM »
ยินดีต้อนรับคุณตั้ม E3 ครับ ดูรุปแล้วสภาพรถสมบูรณ์มากครับ ผมเคยไปด้อมๆมองอยู่คันแต่เป็นรุ่น 2800 ไฟท้ายเล็กเปลี่ยนเครื่องเป็น M20 Motronic แล้ว สีขาวไม่มีทะเบียนตัวถึงผุค่อนข้างมาก หลังจากนั้นไม่เห็นรถอีกแล้วครับไม่แน่ใจว่าขายไปหรือยัง ของคุณตั้มน่าจะเป็นเครื่อง M30 I6 big six คาบิวฯสตรอมเบิร์กคู่ เป็นบรรพบุรษของ serie 7 ที่ BMW ยกระดับเพื่อแข่งกับ Merc ครับ ถ้ามีเวลาน่าจะหาโอกาสพบกันสักครั้งนะครับ เป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้ครับ คุณเฒ่าและเพื่อนๆอยากเห็นมากครับ

« Reply #7 on: June 02, 2009, 03:02:50 PM »
ขอบคุณครับ หวังว่าคงได้เจอกัน
ส่วนเครื่องยนต์ เจ้าของเดิมได้เปลี่ยนเป็น SR turbo แล้วครับ
ตอนนี้ผมคงทำภายนอกให้สมบูรณ์สุดๆก่อน แล้วค่อยกลับมาเก็บเครื่องภายหลังครับ
วันนี้ผมจะไปเจอคุณเฒ่าครับ ว่าจะไปซื้อแม็กมาครับ
กะทำให้เป็นแบบในรูป
« Last Edit: June 05, 2009, 11:21:23 PM by webmaster »

• Email
« Reply #8 on: June 02, 2009, 05:12:26 PM »
ขอบคุณครับ หวังว่าคงได้เจอกัน
ส่วนเครื่องยนต์ เจ้าของเดิมได้เปลี่ยนเป็น SR turbo แล้วครับ
ตอนนี้ผมคงทำภายนอกให้สมบูรณ์สุดๆก่อน แล้วค่อยกลับมาเก็บเครื่องภายหลังครับ
วันนี้ผมจะไปเจอคุณเฒ่าครับ ว่าจะไปซื้อแม็กมาครับ
กะทำให้เป็นแบบในรูป
ค่อยๆหาอะหลั่ยไปเรื่อยๆนะครับเพราะรุ่นนี้หายากจริงๆ เคยไปดูตามป่าช้ารถหลายแห่งแล้วไม่มีให้เห็นเลย เครื่องตรงรุ่นเป็นคาร์บิวฯคู่แต่ถ้าไม่จริงๆใช้ M30 L-jet ยังพอหาได้ครับ ผมเก็บรูป E3 ไว้หลายภาพครับไว้มีโอกาสจะได้แชร์กัน ของคุณตั้มเป้นสีขาว E23ที่ผมกำลังทำก็เป็นสีขาวเหมือนกัน E28 ที่ใช้ประจำก็สีขาวจอดเรียงลำดับได้เลยครับ

« Reply #9 on: June 02, 2009, 10:58:48 PM »
แฮะๆ ผมกะน้องตั้มเจอกันแล้วครับพี่น้อง  ;D

สุดยอดจริงๆ อี3 คันนี้ ที่เห็นด้วยสายตา ผมว่าสมบูรณ์มากที่สุด ติด1ใน5ของเมืองไทยได้เลย 

ผมได้ขอ น้องเค้าถ่ายรูปเก็บไว้บ้างพอสมควร เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลงให้ดูกันครับ

พี่โอ เตรียมกระดาษทิชชู ไว้ด้วยนะครับ รับรอง มีน้ำลายไหลหยด แม๊ะ ๆ แล้วก็แม๊ะ 555

เท่าที่ได้คุยกัน น้องเค้าตั้งใจอย่างแรงกล้าครับ ที่จะทำคันนี้ให้สมบูรณ์ 100 %

I have met K. Tum (E3 owner) and also his E3.
It is great E3. I can say that it is one of top 5 in Thailand. I have taken some photos will post later.
As discuss to K.Tum found that he has full intention to restore his E3 to be 100% perfection.
« Last Edit: June 05, 2009, 05:12:10 PM by webmaster »

Offline arche555

« Reply #10 on: June 03, 2009, 08:40:04 PM »
แฮะๆ ผมกะน้องตั้มเจอกันแล้วครับพี่น้อง  ;D

สุดยอดจริงๆ อี3 คันนี้ ที่เห็นด้วยสายตา ผมว่าสมบูรณ์มากที่สุด ติด1ใน5ของเมืองไทยได้เลย 

ผมได้ขอ น้องเค้าถ่ายรูปเก็บไว้บ้างพอสมควร เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลงให้ดูกันครับ

พี่โอ เตรียมกระดาษทิชชู ไว้ด้วยนะครับ รับรอง มีน้ำลายไหลหยด แม๊ะ ๆ แล้วก็แม๊ะ 555

เท่าที่ได้คุยกัน น้องเค้าตั้งใจอย่างแรงกล้าครับ ที่จะทำคันนี้ให้สมบูรณ์ 100 %

เป็นบุญตาอย่างยิ่งที่ได้เห็น E3 สภาพนี้

เอาใจช่วยครับที่จะทำออกมาให้สมบูรณ์ที่สุด

ยินดีที่ได้รู้จักนะคุณตั้ม ชื่อเดียวกับผมเลย

ปล. พี่เฒ่า ลงรูปด่วนครับพี่น้องงงง

« Last Edit: June 03, 2009, 08:50:44 PM by arche555 »

« Reply #11 on: June 04, 2009, 07:26:16 AM »
มาแว้ว ...... ;D มืดหน่อยนะครับ พี่น้อง  ;)

Here are the photos.

« Last Edit: June 04, 2009, 11:16:39 PM by webmaster »

« Reply #12 on: June 04, 2009, 07:33:12 AM »
แผงนวมหน้าปัทม์ ไม่มีแตกร้าวให้เห็นแม้แต่ ปลายผม นุ่ม เนียน มากๆ

ที่สำมะคัญ นาฆิกา ที่เห็น ...........ยังใช้ได้เหมียนเดิมมมมมมมมม

The dashboard has to crack at all. The clock is still well working.
« Last Edit: June 04, 2009, 11:17:31 PM by webmaster »

« Reply #13 on: June 04, 2009, 07:41:41 AM »
เบาะและแผงประตู ครับ จ้าวววว นายยยยย

« Reply #14 on: June 04, 2009, 07:51:35 AM »
ชุดนี้ผมชอบมากๆ แล้วดูซิ สมุดรัยเอ่ย  ;)

« Reply #15 on: June 04, 2009, 07:57:40 AM »
นี่ก็ชอบ ...อีกแหละ  :P เห็นแล้วตาร้อนผ่าวๆเลย

« Reply #16 on: June 04, 2009, 08:10:41 AM »
คราวนี้มาดูหัวใจ ซามูไร กับพ่อพวมมาลัย ที่น้องตั้ม บอกว่า ผมจะหาพวก กับหัวใจเดิมให้ได้

แต่ฤดูร้อนปีหน้า จะเอาเข้าทำสีเก็บรายละเอียดบอดี้ก่อน

« Reply #17 on: June 04, 2009, 08:14:33 AM »
สุดท้ายกับแผงหลังคาเนีบนๆ  :o

Offline Mr.bank

• Sr. Member
  • ไม่แรง..แต่แซงยาก
    • Email
« Reply #18 on: June 04, 2009, 09:33:12 AM »
โอ้โฮ....อย่างสวยยยเลยครับนี่

งามเหลือหลายย...

:)) )
 ;D ;D ;D

Offline randy

• Email
« Reply #19 on: June 04, 2009, 04:30:30 PM »
สวยจัง :o :o :o

Re: bmw e3 ครับ ตามคำขอ / *E3 as per requested*
« Reply #20 on: June 05, 2009, 09:03:33 AM »
I would thank you all for your nice comments. I have got a wheel from Khun Toa and I am preparing to repaint them to be likely the new one and I will show the picture once I has been finished them. Now I trying to find the steering  wheel, dashboard and tail rear breake light. Please call me if you found and thank you in advance for your kind assistance.  ;D

• Email
Re: bmw e3 ครับ ตามคำขอ / *E3 as per requested*
« Reply #21 on: June 05, 2009, 02:00:04 PM »
จำได้ว่าเดือนก่อนขับรถไปทางไทรโยค เห็น E3 สีขาววิ่งสวนทางมาเลยไม่มีโอกาสได้ทักทายกับเจ้าของ ปีก่อนบังเอิญไปพบ E3 สีขาวรุ่นไฟท้ายเล็ก สภาพเดิมๆมีผุหลายแห่ง วางเครื่องที่วาง M20 Motronic ที่ร้านทำท่อไอเสียทะเบียนโอนไม่ได้ เลยไม่ได้ซื้อมาตอนนี้ผ่านไปอีกทีไม่เห็นแล้ว E3 หรือ First 7 มี 2 version คือ ไฟท้ายใหญ่โครเมี่ยม และไฟท้ายเล็ก ที่หายากมากๆคือแม็กลาย 5 ก้านตรงกลางโครเมี่ยมที่สวยสุดๆครับ อีกอย่างคือเครื่อง M30 twin carb. 2.5 2.8 3.0s Bavarian ที่ยุคหนึ่ง Jackarine Kenedy สีน้ำเงินใช้ขับเองกับลูกชายที่เกิดกับมหาเศรษฐ๊ชาวกรีก Aristotle Onasis เป็นรถที่สมรรถนะดีมากๆ นั่งสบาย ภายในอาจไม่หรูหรามากนัก ผมยังจำเสียงเครื่องยนต์และปลายท่อที่ครางกระหึ่มตอนที่ยืนใส่บาตรหน้าตึกแถวของเสี่ยเจ้าของโรงย้อมผ้าให้คนขับถอยออกมาเตรียมรถไว้รอ บอกได้ว่าตอนนี้ใครมีใว้ครอบครองถือว่าโชคดีมากๆ แต่ต้องเหนื่อยกับการหาอะหลั่ยมากหน่อยครับ ไฟท้ายมีที่คุณหรั่ง หนองแขมทีมครับ น่าจะยังอยู่ถ้าสนใจจะถามราคาให้ ส่วนเครื่องควรหา M30 L-jet มาวางแทนน่าจะพอหาได้บ้างตามเซียงกงบางพลี ลองโทรมาคุยกับผมได้ครับ

« Reply #22 on: June 05, 2009, 02:57:01 PM »
ขอบคุณครับ รบกวนขอเบอร์ด้วยครับ หรือโทรมาได้ครับ 0866550014

• Email
« Reply #23 on: June 05, 2009, 03:49:12 PM »
ลองคุยกับคุณหรั่ง 0816228182 เท่าที่ทราบมีข้างเดียวครับ

Offline ck

• Administrator
    • Email
« Reply #24 on: June 05, 2009, 11:32:22 PM »
เรียนคุณ powerbuff

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ได้ถือวิสาสะ เพิ่มข้อความภาษาอังกฤษในกระทู้ที่คุณ powerbuff  ได้ post ไว้นะครับ เนื่องเพราะผมเห็นว่าเป็นกระทู้ที่น่าสนใจ เลยนึกเผื่อไปถึงสมาชิกและผู้เยี่ยมชมที่เป็นชาวต่างชาติ และผมได้ส่ง link นี้ไปยังเค้าเหล่านั้น เพื่อจะได้เข้ามาชม E3 สวยๆ และเข้าใจที่พวกเราคุยกันตามสมควร ตามที่ผมได้เคยบอกพวกเราไว้ใน topic ชื่อว่า webboard notice

แต่ตอนนี้ผมได้ เอาข้อความภาษาอังกฤษดังกล่าวในกระทู้ของคุณ powerbuff ออกทั้งหมดแล้วครับ เพราะเห็นว่าคุณ powerbuff สามารถใส่ข้อความภาษาอังกฤษได้ และมีภาษาที่สวยงาม

จึงขอรบกวนคุณ powerbuff เพิ่มข้อความภาษาอังกฤษตามสมควร เพื่อสมาชิกและผู้เยี่ยมชม จากต่างประเทศ จะได้เข้าใจครับ

ck

« Reply #25 on: June 06, 2009, 06:18:12 AM »
เรียน คุณCK

ผมต้องขอบคุณครับที่ช่วยเพิ่มภาษาอังกฤษเข้าไป ผมเห็นว่ามีการเพิ่มภาษาอังกฤษเข้าไปเป็นสิ่งที่ดีครับ อยากให้เรามาช่วยกันดีกว่าครับ ผมไม่ได้เก่งภาษามากนักครับ

ผมพยายามจะรวมกลุ่ม e3 เข้ามาที่นี่ เดี๋ยวคงจะมีเข้ามาอีกครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

« Reply #26 on: June 06, 2009, 08:45:47 AM »
เอาแล้ว เยี่ยมครับ อี3 จะเข้ามาร่วมแบ่งปันความรู้สึก ความรัก และความสัมพันธ์

ที่มีต่อใบพัดฟ้าขวา รวมทั้งความลุ่มหลงในสายพันธุ์แห่งแคว้นบาวาเรีย

ยังไงขอเชิญครับ ตั้ม คุณเป้าและพี่น้องในบ้านหลังนี้ ยินดีต้อนรับเพื่อนพ้องน้องพี่

ทุกท่านด้วยความยินดี ส่วนเรื่องภาษาฯก็ช่วยเหลือกันคนละไม้คนละมือ นับว่าเป็นนิมิตหมายที่ดี

บ้านหลังนี้เกิดมาด้วยจิตใจปราถนาอันแรงกล้าของคุณเป้า ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความรัก 

ความเอื้อเฟื้อเกื้อกลู ผมยังจำความรู้สึกตอนแรกของการเปิดประตูบ้านครั้งแรกได้ดี  ;D

• Email
« Reply #27 on: June 08, 2009, 11:03:06 AM »
นับว่าเป็นโอกาสอันดีที่ E3 ได้เข้ามารวมกลุ่มกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์และแนวทางแก้ปัญหา นับวันทั้งตัวรถเองและอะหลั่ยหายากมากๆครับ ยอมรับว่าหนักใจแทนเพื่อนๆที่ใช้กัน ถ้าใครพบแหล่งอะหลั่ย E3 ทั้งใหม่และมือสองช่วยแจ้งกันในกระทู้เพื่อเป็นวิทยาทานนะครับ ยิ่งมีการสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษไม่แน่อาจมีเพื่อนๆ E3 from overseas will join our forum soon.

Offline renton

« Reply #28 on: June 19, 2009, 12:23:43 AM »
สวัสดีคู่แฝดครับ  :D

สีเดียวกัน ไฟยาวเหมือนกัน  :D  :D  :D
ผมชื่อโหน่งนะครับ คนที่ซื้อเครื่องพี่เฒ่าแต่ยังไม่เคยเจอกันเลย  :D

ขอแนะนำตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ของผมเป็น 1971 E3 ไฟยาว เครื่อง Toyota 1G ครับ  :-[ สภาพผุ โทรมหน่อยครับ
« Last Edit: June 19, 2009, 12:35:36 AM by renton »

« Reply #29 on: June 19, 2009, 08:53:05 AM »
รถดูดีนะครับ แล้วไฟเลี้ยวไปไหนอ่ะครับ ...

ว่างๆนัดเจอกันดีมั้ย ... อยากเห็น ..
ผมตั้มนะครับ เบอร์ 0866550014