google anylytics code

Author Topic: VIP BMW E12.series 2 /นวบ*nuabkung*  (Read 9698 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nuabkung

• Hero Member
  • Second Process
    • MSN Messenger - nuabkung@hotmail.com
    • View Profile
    • Email
VIP BMW E12.series 2 /นวบ*nuabkung*
« on: June 12, 2009, 07:34:35 AM »
สวัสดีครับ ผมชื่อ นวบ คับ เป็นสมาชิคใหม่ครับ หุหุ ใช้ BMW E12อยู่ เครื่องยนต์ที่ใช้อยู่เปน 1J-GE AT  เเต่เดิมเป็นของคุนพ่อคับ เห้นพ่อไม่ใช้เเล้วเลยจับมาทำพาร์ทใหม่ ส่วนตัวเป็นคนชอบแนว VIP. คับ ติดตามเว็บนี้อยู่นานพอสมควรเเล้วครับ เเต่รถยังไม่เส้ดเลยยังไม่ได้สมัคร ตอนนี้พอเป็นรูปเป็นร่างเเล้วเลยมาสมัครคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบบบบบ  ;D ;D

Hi, my name is NUAB. I have BMW E12 series 2 with 1 JZ-GE engine with Automatic transmission. I love VIP style then I have built it myself.
« Last Edit: May 30, 2010, 02:06:58 PM by ck »

Offline Zatan_tao

• The original bavaria style
Re: VIP E12.
« Reply #1 on: June 12, 2009, 08:00:31 AM »
เชิญครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง VIP e12  ;D

ดูตามเส้นสายแล้ว ถือว่า...แจ่ม... ในสายตาผมนะ  ;)

ชอบตรงด้านหน้า ชายล่างทำได้เนียนตาดีจังครับ หาสปอยฝาท้ายเท่ห์อีกตัวก็แหล่มแล้ว

กันชนบิ๊ก ดูลงตัวดีจัง รับแม๊กซ์ออกฟลึกๆอย่างนี้ สุดแล้วครับ มีเสน่ห์ไปอีกแบบ

ไงถ่ายภาพมาให้ชมกันอีกนะครับ เอาหลายๆมุมหน่อย ภายใน+นอก อย่างยลโฉมจัง

ป.ล.อยู่แถวไหนล่ะครับ
Tomorrow neverdies

• MSN Messenger - nuabkung@hotmail.com
    • Email
« Reply #2 on: June 12, 2009, 08:31:38 AM »
ขอบคุนคับผม หุหุ อันนี้เปนงานไฟเบอร์งานเเรกของผมเรยคับ เด๋วจะทะยอยลงรูปนะครับผม

ผมอยู่เเถวสนามบินน้ำอะครับ ท่านใดอยู่เเถวนั้นอาจเห้นผมขับฝ่าไฟเเดงบ่อยๆครับ หุหุ ;D ;D

« Reply #3 on: June 12, 2009, 08:37:53 AM »
ขอบคุนคับผม หุหุ อันนี้เปนงานไฟเบอร์งานเเรกของผมเรยคับ เด๋วจะทะยอยลงรูปนะครับผม

ผมอยู่เเถวสนามบินน้ำอะครับ ท่านใดอยู่เเถวนั้นอาจเห้นผมขับฝ่าไฟเเดงบ่อยๆครับ หุหุ ;D ;D
รับสร้างชิ้นงาน ไฟเบอร์เหรอครับ

• Email
« Reply #4 on: June 12, 2009, 08:48:01 AM »
รับสร้างชิ้นงาน ไฟเบอร์เหรอครับ

อ่อ พอดีผมเพิ่งเรียนมาเมื่อเทอมที่เเล้ว ปิดเทอมนี้เลยลองทำดูคับ หุหุ  ;D

Offline valdermot

• Full Member
  • BMW E12-525
    • Email
« Reply #5 on: June 12, 2009, 08:54:48 AM »
ยินดีต้อนรับคับ .. ผมก็ใหม่เหมือนกันครับ ..

รถด้านนอกเนี๊ยบมากครับ .. ดูไม่ออกว่าเป็นรถเก่า ยิ่งแต่แนว VIP ยิ่งดูดี ... ผมชักชอบแนวนี้

อยากดูด้านในด้วยครับว่าเป็นไงยังกัน บ้าง ..

ที่หมู่บ้านผมก็มี W124 แต่เป็นแนว VIP เหมือนกัน .. Max แบบเดียวกันเลย แต่หนากว่า

เลยต้อง ตีโป่งที่ บังโคลนทั้ง ก็ดูดีครับ ...

Spoiler ทำได้สวยจัง ..ทำเองอีกต่างหาก ..

ผมกำลังมองหา Spoiler พอดี ไม่ทราบว่า ถ้าฝากทำสักอัน จะคิดเ่ท่าไรคับ ..

รับรึเปล่าว ..

« Last Edit: June 12, 2009, 09:07:12 AM by valdermot »

• Email
« Reply #6 on: June 12, 2009, 09:07:24 AM »
ยินดีต้อนรับคับ .. ผมก็ใหม่เหมือนกันครับ ..

รถด้านนอกเนี๊ยบมาครับ .. ดูไม่ออกว่าเป็นรถเก่า ยิ่งแต่แนว VIP ยิ่งดูดี ...

ผมกำลังมองหา Spoiler พอดี ไม่ทราบถ้าฝากทำสักอัน จะคิดเ่ท่าไรคับ ..

รับรึเปล่าว ..

อยากดูด้านในด้วยครับว่าเป็นไงยังกัน

ยังไม่กล้ารับทำอะครับ เเต่ช่วยเเน่ะนำให้ได้ครับ เหอๆ

ส่วยเรื่องราคาที่ทำด้วยตัวเอง โดยเริ่มจากไม่มีอะไรเลยนะคับ ไม่เกิน 10,000 บาทคับ  ;D

ผมไม่ได้ถ่ายรูปด้านในใอครับ แต่จะเหมือนงานไฟเบอร์ทั่วไปครับ มีพวกเส้นใยยุ่งเหยิงไปหมดเรยคับ มีเเต่รูปตอนโป้วอะคับ

Offline valdermot

• Full Member
  • BMW E12-525
    • Email
« Reply #7 on: June 12, 2009, 09:43:00 AM »
ิือืมเพิ่งสังเกตุว่ากันชนก็เป็นไฟเบอร์ด้วยครับ..แต่ก็สุดยอดครับเนี้ยขนาดงานระดับเพิ่่งทำครั้งแรกนะครับ...

Offline aeg e30

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: June 12, 2009, 11:37:21 AM »
สวยเนียนมากครับ ของบางร้านยังไม่สวยเท่านี้เลย

Offline Mad Truck

• VIP Member
  • Wassup!
    • MSN Messenger - megabike_custom@hotmail.com
    • Email
« Reply #9 on: June 12, 2009, 11:41:45 AM »
ความคิดสร้างสรรดีครับ รบกวนถามนิดนึงครับ กระจกข้างเป็นของรถอะไรครับ ดูกระทัดรัดดี

• Email
« Reply #10 on: June 12, 2009, 01:08:24 PM »
ิือืมเพิ่งสังเกตุว่ากันชนก็เป็นไฟเบอร์ด้วยครับ..แต่ก็สุดยอดครับเนี้ยขนาดงานระดับเพิ่่งทำครั้งแรกนะครับ...
สวยเนียนมากครับ ของบางร้านยังไม่สวยเท่านี้เลย

ขอบคุนคร้าบผมมมม ;D ;D

ความคิดสร้างสรรดีครับ รบกวนถามนิดนึงครับ กระจกข้างเป็นของรถอะไรครับ ดูกระทัดรัดดี

รู้สึกจะเป็นของก็อปกะบะตัว mighty X นะคับ หุหุ เห้นตกอยู่ที่อู่เลยจับมาทำเเท่นยึดใส่อะครับ  ;D ;D

« Reply #11 on: June 12, 2009, 10:26:05 PM »
สงสัยต่อ พอจะบอกได้มั๊ยครับ เรียนอะไรเอ่ย

• Email
« Reply #12 on: June 13, 2009, 07:52:48 AM »
สงสัยต่อ พอจะบอกได้มั๊ยครับ เรียนอะไรเอ่ย

พระจอมเกล้าพระนครเหนือคับผม  ;D ;D

« Reply #13 on: June 13, 2009, 08:06:13 AM »
อืม!!เรียนเก่งนี่นาาาาาาาาาาาาา พระนครเหนือ ซ้าด้วย  ;)

แล้วรู้จักบ้านหลังนี้ได้ยังไงครับ
« Last Edit: June 13, 2009, 09:10:18 AM by Archa_tao »

Offline Mr.bank

• Sr. Member
  • ไม่แรง..แต่แซงยาก
    • Email
« Reply #14 on: June 13, 2009, 11:00:19 AM »
พระนครเหนือคณะอะไรหรอคับนี่....

• Email
« Reply #15 on: June 13, 2009, 07:12:47 PM »
อืม!!เรียนเก่งนี่นาาาาาาาาาาาาา พระนครเหนือ ซ้าด้วย  ;)

แล้วรู้จักบ้านหลังนี้ได้ยังไงครับ

ไม่เก่งหรอกค้าบบบ

รู้จักจาก BMW society คับ หุหุ

เเอบมาสังเกตุการณ์อยู่นานพอสมควรเเล้วคับตั้งเเต่ยังไม่มีบอร์ดอ่าคับ

พระนครเหนือคณะอะไรหรอคับนี่....

ยานยนต์ค้าบบบ

« Reply #16 on: June 13, 2009, 10:28:30 PM »
ไอ๊หยา !! วิศวะกรรมยานยนต์

Offline bmw fascination

• Email
« Reply #17 on: June 15, 2009, 10:11:41 AM »
ยินดีต้อนรับ คุณนวบแห่ง KMIT NB ที่ในอนาคตเป็นกำลังของชาติในการผลิตยานยนต์รุ่นใหม่ๆมาแข่งกับต่างชาติ เทคโนฯพระนครเหนือมี เยอรมันเป็นผู้ให้การสนับสนุนรายใหญ่ น่าจะมีเทคโนโลยียานยนต์จากเยอรมันให้ลองศึกษาอยู่มากครับ อย่างน้อยเคยเห้นท่านทูตเยอรมันใช้ E28 หลายสิบปีก่อนเห็นแล้วประทับใจตัวรถมาก

แต่งไฟเบอร์ได้ลงตัวดีครับ เพิ่งเคยเห็น E12 มีสเกิร์ตข้าง ดูจากรูปแบบแล้ว คุณนวบน่าจะได้แรงบันดาลใจจาก E34 M5 แน่เลย ไว้มีตติ้งคราวหน้าขอเชิญนะครับ

• Email
« Reply #18 on: June 15, 2009, 08:53:15 PM »
ยินดีต้อนรับ คุณนวบแห่ง KMIT NB ที่ในอนาคตเป็นกำลังของชาติในการผลิตยานยนต์รุ่นใหม่ๆมาแข่งกับต่างชาติ เทคโนฯพระนครเหนือมี เยอรมันเป็นผู้ให้การสนับสนุนรายใหญ่ น่าจะมีเทคโนโลยียานยนต์จากเยอรมันให้ลองศึกษาอยู่มากครับ อย่างน้อยเคยเห้นท่านทูตเยอรมันใช้ E28 หลายสิบปีก่อนเห็นแล้วประทับใจตัวรถมาก

แต่งไฟเบอร์ได้ลงตัวดีครับ เพิ่งเคยเห็น E12 มีสเกิร์ตข้าง ดูจากรูปแบบแล้ว คุณนวบน่าจะได้แรงบันดาลใจจาก E34 M5 แน่เลย ไว้มีตติ้งคราวหน้าขอเชิญนะครับ

ขอบคุนค้าบบบ ที่สถาบันก็มีคนใช้ E12 อยู่นะคับ เห้นเเต่รถเเต่ไม่เห้นตัวคน หุหุ

จิงๆผมพยายามจะทำให้ดูคล้ายๆคันนี้คับ เห้นโหดดี หุหุ

• Email
« Reply #19 on: June 15, 2009, 09:21:06 PM »
ใช่มัสแตง เวอร์ชั่นยูโรหรือไม่ครับ ดุดีครับแต่ตรงกลางมีแผงตาข่ายปิดหรือไม่หรือปล่อยเป็นช่องว่างน่าจะมีผลต่อ aerodynamics ในแง่ลมหมุนวนใต้ท้องรถมีผลต่อ cd.บ้างไม่มากก็น้อย

• Email
« Reply #20 on: June 15, 2009, 09:29:00 PM »
อันนี้ผมไม่ทราบอะครับว่าเวอร์ชั่นตัวไหนพอดีไปเจอในกูเกิ้ลครับ หุหุ

ไม่น่ามีผลมากนะคับ เพาะผมไม่ได้ถอดกันชนหน้าเดิมออกคับ ถอดเพียงเเค่กันชนอันใหญ่ที่ยื่นออกมาอะคับ ลมที่วิ่งผ่านยังม้วนลงไปใต้รถได้ตามรูปเเบบเดิมคับ เเต่ตอนเปลี่ยนล้อเป็นหน้า 8.5 นี่มีผลเยอะกว่าพาร์ทภายนอกเยอะเลยคับ วิ่งอืด พวกมาลัยหนัก พาวเวอร์เเหก  ทันตาเห้นเรยคับ หุหุ  :P :P

• Email
« Reply #21 on: June 17, 2009, 11:21:06 AM »
อันนี้ผมไม่ทราบอะครับว่าเวอร์ชั่นตัวไหนพอดีไปเจอในกูเกิ้ลครับ หุหุ

ไม่น่ามีผลมากนะคับ เพาะผมไม่ได้ถอดกันชนหน้าเดิมออกคับ ถอดเพียงเเค่กันชนอันใหญ่ที่ยื่นออกมาอะคับ ลมที่วิ่งผ่านยังม้วนลงไปใต้รถได้ตามรูปเเบบเดิมคับ เเต่ตอนเปลี่ยนล้อเป็นหน้า 8.5 นี่มีผลเยอะกว่าพาร์ทภายนอกเยอะเลยคับ วิ่งอืด พวกมาลัยหนัก พาวเวอร์เเหก  ทันตาเห้นเรยคับ หุหุ  :P :P

ที่คณะฯมีห้องทดสอบ Cg เล็กๆหรือไม่ครับ คล้ายๆกับจำลองอุโมงค์ลมของบริษัทผลิตรถยนต์ใหญ่ๆทั่วไป ถ้ามีลองเอา E12 ทดสอบดูว่า aeropart ที่ใส่ช่วยด้านจัดกระแสลมให้เป็นระเบียบขึ้นไหม

อยากแต่งสวยกันเลยต้องเจอกับอาการพวงมาลัยหนักขึ้น ช่วงล่างสึกหรอไวขึ้น ไม่เป็นไรครับ ยังมีชุดซ่อมไว้รอเปลี่ยนตามอาการ ว่าแต่นวบอยุ่สนามบินน้ำซอยไหนครับครับ
« Last Edit: June 17, 2009, 06:28:40 PM by webmaster »

Offline ck

• Administrator
    • Email
« Reply #22 on: June 19, 2009, 10:44:36 PM »
คุณนวบ

บ้านอยู่สนามบินน้ำ  ไม่เคยเจอเลย นัดเจอกันหน่อยสิครับ วันเสาร์นี้ว่างมั๊ย ที่ทำงานผมอยู่ติวานนท์ 22 อยากเห็นรถตัวจริง  โทรฯมาก็ได้ 081-686-2556

ck

• Email
« Reply #23 on: June 21, 2009, 11:28:28 AM »
คุณนวบ

บ้านอยู่สนามบินน้ำ  ไม่เคยเจอเลย นัดเจอกันหน่อยสิครับ วันเสาร์นี้ว่างมั๊ย ที่ทำงานผมอยู่ติวานนท์ 22 อยากเห็นรถตัวจริง  โทรฯมาก็ได้ 081-686-2556

ck

บ้านผมอยู่ตรงข้ามวังเก่า (ตอนนี้กลายเป็นกองสลากไปเเล้วครับ) ที่ตรงหน้าปากซอยจะมีตลาด กับ เซเว่นอะครับ ขอโทดด้วยครับเมื่อวานเพื่อนผมมาทำไฟเบอร์ที่บ้านเลยไม่ได้เข้าเว็ปครับ หุหุ 

• Email
« Reply #24 on: June 21, 2009, 11:31:13 AM »
ที่คณะฯมีห้องทดสอบ Cg เล็กๆหรือไม่ครับ คล้ายๆกับจำลองอุโมงค์ลมของบริษัทผลิตรถยนต์ใหญ่ๆทั่วไป ถ้ามีลองเอา E12 ทดสอบดูว่า aeropart ที่ใส่ช่วยด้านจัดกระแสลมให้เป็นระเบียบขึ้นไหม

อยากแต่งสวยกันเลยต้องเจอกับอาการพวงมาลัยหนักขึ้น ช่วงล่างสึกหรอไวขึ้น ไม่เป็นไรครับ ยังมีชุดซ่อมไว้รอเปลี่ยนตามอาการ ว่าแต่นวบอยุ่สนามบินน้ำซอยไหนครับครับ

มีเหมือนกันครับ เเต่ว่าทดสอบได้เเค่โมเดลเล็กๆเองครับ  ;D ;D

ซอย นนทบุรี42 (รณสิทธิพิชัย) คับ

Offline ck

• Administrator
    • Email
« Reply #25 on: June 21, 2009, 11:46:47 AM »
นวบ

ซอยนั้นเคยเข้า3-4 ครั้ง ถ้าไปถึงตรงนี้นแล้วคงหาไม่เจอแน่เลยถ้าไม่ได้โทรฯถาม ไว้ขอเบอร์โทรฯละกัน

ck

• Email
« Reply #26 on: June 21, 2009, 09:16:21 PM »
มีเหมือนกันครับ เเต่ว่าทดสอบได้เเค่โมเดลเล็กๆเองครับ  ;D ;D

ซอย นนทบุรี42 (รณสิทธิพิชัย) คับ

งั้นก็ใช้ทดสอบกับ clay model เป็นหลักใช่ไหมครับ น่าเสียดายที่บ้านเราไม่มีใครลงทุนทำอุโมงค์ลมไว้ให้ทดสอบค่า Cd ของรถและ aeroparts ที่ได้สร้างขึ้นมาว่าเวอร์คแค่ไหน

ไว้ว่างๆจะหาโอกาสไปชมรถนวบที่บ้าน คงไม่เป็นการรบกวนนะครับ  :D

• Email
« Reply #27 on: June 21, 2009, 09:28:18 PM »
งั้นก็ใช้ทดสอบกับ clay model เป็นหลักใช่ไหมครับ น่าเสียดายที่บ้านเราไม่มีใครลงทุนทำอุโมงค์ลมไว้ให้ทดสอบค่า Cd ของรถและ aeroparts ที่ได้สร้างขึ้นมาว่าเวอร์คแค่ไหน

ไว้ว่างๆจะหาโอกาสไปชมรถนวบที่บ้าน คงไม่เป็นการรบกวนนะครับ  :D

ใช่คับ เป็นโปรเจค นศ. อะคับ เห้นอาจารย์บอกว่าจะโละทิ้งเเล้วคับ มันเก่ะกะสาขาอื่นเค้า เหอๆ

เชิญได้เลยครับ ยินดีเสมอครับผม หุหุ

• Email
« Reply #28 on: June 26, 2009, 10:30:48 PM »
ได้มีโอกาสพบ นวบกับพาหนะคันงามที่บรรจงแต่งแอร์โรพาร์ทเอง วันนั้นนัดเจอกันที่ร้านคาร์ดีเทลริมถนนติวานนท์ มีลานจอดรถกว้างและมีร้านกาแฟที่แต่งได้น่ารักมากอาหารก็อร่อย เสียดายที่วันนั้นร้านปิดครับ

• Email
« Reply #29 on: June 26, 2009, 10:35:54 PM »
รถของนวบ จัดได้ว่าสวยมากคันหนึงแม้ว่าเปลี่ยนเครื่องเป็น JZ ที่น่าทึ่งคือสีที่ทำมานานถึง 5 ปีแล้วยังสดใสเป็นเงางามมาก เหลือเพียงชิ้นกันชนหลังไฟเบอร์ที่อยุ่ระหว่างการดีไซท์ให้มีคอนเซ็ทเข้ากับ C pillar